ปัญหามือใหม่ครับ ช่วยหน่อยครับ !!

am4zIng's picture
9
ปัญหาคือ : ณ ตอนนี้ต้องการเปลี่ยนจาก Winxp เป็น Win 7

Mac OS เป็นเวอร์ชั่น 10.4.10 ณ ตอนนี้ Boot Camp เป็น Beta 1.4 และหมดอายุแล้วครับ

คำถามคือ : จะลง Win 7 ต้องใช้ Boot Camp 3.1 ผมจะอัพเดท Boot Camp อย่างไรครับ ??

ถ้าอัพเดทได้ อัพเดทอย่างไรครับ ?? ,, ถ้าต้องลง Boot Camp ใหม่ ลงอย่างไร ครับ ??

ผม Load Boot Camp3.1 มาแล้ว เขาบอกว่าต้องลง 3.0 ก่อน จะหา 3.0 ได้อย่างไรครับ ??

อยากทราบว่าจำเป็นต้องลง Mac OS 10.6 หรือไม่ครับ ??

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

minemind's picture
3876
re : 3.0

แผ่น Snow Leopard Retail จะมี Bootcamp driver 3.0 ในแผ่นครับ

9
^ ^

พอดีว่า ลองใช้ Mac os 10.6 แล้ว มัน รันแผ่นยุนานมากก

เลยอยากทราบว่า Mac os 10.5 เนี่ย ลง ตัว Boot Camp เป็นเวอร์ชั่นไหนครับ

ลง Win 7 ได้ไหมครับ ?/

ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
ขอโทษทีครับเข้าใจผิด

Leopard ก็มีมั้งครับเป็น version 3.0
แต่ผมไม่แนใจนะครับว่ารุ่นเก่า ถ้าลง leopard แล้วจะอืดรึเปล่า

9
ขอบคุณครับ

เดี๋ยวถ้ายังไงขอลองดูก่อนนะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับผม

9
ขอช่วยอีกครั้งครับ

ลง 10.5 แล้วครับ ได้ Boot Camp เป็น 2.0 ผมจะอัพ Boot Camp ให้เป็น 3.1 ไงครับ

ขอบคุณครับ