หน้าจอ MBP เป็นเส้นสีขาวแนวนอน

WAL's picture
2
คือหน้าจอ MBP เป็นเส้นสีขาวแนวนอนค่ะ คล้ายๆฝุ่นแต่พอเช็ดแล้วไม่ออก
เลยเอาไปซ่อมที่ศูนย์เค้าบอกว่าเกิดจากกดทับของเครื่อง เราก็งงเพราะเราก็ใช้เก็บรักษาอย่างดีตลอด
แล้วก็ไม่เคยเอาอะไรไปวางทับบนเครื่อง แต่ว่าเราเพิ่งซื้อเครื่องประมาณเดือนธันวาที่ผ่านมาเอง ประกันก็เลยยังใช้ได้
แต่เค้าบอกว่ารอยแบบนี้ไม่อยู่ในประกัน เพราะฉะนั้นยังไงก็ต้องเสียเงินประมาณหมื่นกว่าบาทเพื่อเปลี่ยนหน้าจอ
แบบนี้มันก็เอาเปรียบลูกค้ากันชัดๆ แล้วก็เหมือนมาโทษเราว่าเราทำพังเอง โดยที่ไม่รับผิดชอบอะไรเลย
เลยอยากจะทราบว่ามีใครเป็นแบบนี้บ้างมั้ยค่ะ แล้วต้องทำยังไง

nickoe's picture
4320
เอ่อ

ผมเคยเห็นหลายคนเป็นแบบนี้
แต่ก็เคลมได้นะครับ ผมว่าลองไปอีกที
ยืนยันว่าเราไม่ได้เป็นคนทำ มันเป็นเองจริงๆ
ถ้าจะเป็นรอยกดทับ ผมว่ามันต้องใช้แรงไม่น้อย
และไม่ใช่ระยะเวลาอันสั้น ที่จะทำให้จอเสียได้
ซึ่งข้อนี้ทุกคนรู้ดีอยู่ ลองไปอีกทีครับ

WAL's picture
2
ตอนนี้เครื่องอยู่ที่ศูนย์ค่ะ

ตอนนี้เครื่องอยู่ที่ศูนย์ ยังไงก็ขอบคุณค่ะ

Adariw's picture
269
ขอให้น้อง MBP หายไวๆนะคะ

คิดว่าอาการแบบนี้ ยังไง๊ยังไงก็ต้องอยู่ในประกันอยู่แล้วล่ะค่ะ
(ขนาดปอยทำตกเอง จนเป็นรอยบุบ หน้าจอเพี้ยนขนาดหนัก...เค้าก็ยังใจดีซ่อมให้ฟรีค่ะ) อ่ะ แน่นอน

ขอให้ได้น้อง MBP กลับมาแข็งแรงเหมือนเดิมไวๆ นะคะ ยิ้ม

chutchonook's picture
11
จอของผมเป็นอะไรครับ?

อยู่ดีๆ ก็มีเส้นสีขาวๆ ตามไปทุก space เลยครับ จะแก้ปัญหาอย่างไรดีครับ? รบกวรผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

Screen_shot_2011-06-29_at_3.57.43_PM.png Screen_shot_2011-06-29_at_3.04.42_PM_1.png