รบกวนผู้รู้ช่วยปัญหาติดตั้ง Printer ผ่านสาย LAN กับ iMac ทีครับ

macmark's picture
1
ผมได้ทำการลงfirmwareแล้ว แต่พอถึงขั้นตอน add printer iMac ไม่สามารถหา printer ของผมเจอได้

ปล. printer ของผมคือ Fuji Xerox Document Centre 236

ขอบคุณครับ

pippo's picture
2469
firmware ที่ว่าลงแล้ว

คือ Printer Driver หรือเปล่า เพราะถ้าไม่ลง Driver เครื่อง Mac ก็จะไม่เห็น Printer นะ

ช่วยอธิบายรายละเอียดการเชื่อมต่อด้วยนะครับ ต่อด้วยสายอะไร พอร์ทแบบไหน

จะได้แก้ปัญหาได้เร็วกว่ารายละเอียดน้อย แล้วต้องเดาๆ เอาน่ะครับ