iMac 21.5" 2010 มีปัญหาเปิดติดยากมากๆๆๆๆๆ

kasuyaz's picture
3
อยากรู้เฉยๆครับว่าเป็นที่อะไร
ไม่ได้ทำอะไรผิดปกติกับเครื่องนะครับ ปิดเครื่องไปทำธุระอย่างอื่น พอกลับมาเปิดมันก็เปิดไม่ติด
ต้องกดปุ่มพาวเวอร์ บ่อยๆ แต่พอติด ครั้งต่อไปกดครั้งเดียวก็ติด วนกันอยู่อย่างนี้น่ะครับ

กะว่าจะเอาไปเข้า u-store พอดีซื้อที่ ม รังสิตน่ะครับ ปีที่แล้วเดือน กค

แล้วถ้าหากว่านำไปเคลมซ่อม ประมาณกี่วันถึงได้เหรอครับ

nickoe's picture
4320
อืม

ขอถามหน่อยครับว่า
ปิดเครื่องไปแล้ว เปิดมาเครื่องมีไฟเข้ารึเปล่า
แล้วอาการเหมือนการ boot ไม่ขึ้นใช่ไหมครับ

kasuyaz's picture
3
อาการเหมือนไฟไม่เข้าน่ะครับ ค

อาการเหมือนไฟไม่เข้าน่ะครับ

คือกด พาวเวอ แล้วไม่มีเสียงอะไรเลยครับ

minemind's picture
3876
power supply น่าจะมีปัญหา

power supply น่าจะมีปัญหา ยังไงก็ลองยกไปที่ shop ดูอีกทีครับ

ถ้าส่ง U-Store อีก 1-3 วันเค้าจะส่งเข้า mac center ให้ครับ แล้วเค้าจะแจ้งให้ทราบอีกที

nickoe's picture
4320
โห

อาการหนักครับ
เข้าศูนย์ด่วย
เคลมประมาณ 2 อาทิตย์ ถึงหนึ่งเดือนครับ