ขอถามเรื่องการลงวินโด้บนแมคทีครับ

arjibakoh3's picture
1
คือผมจะลงผ่าน Vmware fusion อ่ะครับ แต่ไม่รุว่าจะวินโด้อะไรดีใจจิงก็อยากลงแค่Xp แต่ไม่รุรายละเอียดเท่าไหร่ว่าอะไรรองรับอะไรยังไง

ผมลงเพือใช้โปรแกรมเท่านั้นล่ะครับไม่ได้เล่นเกมหรือใช้ไรหนักมากมาย เพราะโปรแกรม internet marketing ส่วนใหญ่มันมีแต่ในวินโด้

แล้วผมก็ไม่มีแผ่นวินโด้ด้วย โหลดมาจากเน็ตเป็น disk image ลงได้มั้ยครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ

minemind's picture
3876
น่าจะได้ครับ

vmware fusion คิดว่าตอน install น่าจะมีให้เลือกว่า ลงจาก cd หรือ image (.iso) ได้มั้งครับ

ballexza@hotmail.com's picture
8
คือ

ถ้าคุณมี notebook เครื่องอื่นก็ทำ Image windows ver. ไหนก็ได้แล้วก็ copy Image นั้นมาทั้งชุดเลยครับ แล้วก็มาเปิดบน VMware fusion ได้เลยครับ
ปล. Image ที่เอามาลงควร สร้างอยู่บน VMware workstation นะครับเปิดได้แน่นอนแต่ Image file นามสกุลอื่นไม่แน่ใจนะครับ