อยากถามเกี่ยวกับการเครม mac อะคับ

ballexza@hotmail.com's picture
8
คือผมเพิ่งสังเกตุเหนตัวเครื่องมันมีรอยเหมือนรอยน๊อตอะครับเป็นวงเล็กๆซึ่งผมใช้มา2 อาทิตย์แล้ว อย่างนี้ผมจะเคลมได้ไหม๊อ่ขครับอีกอย่างคือผมซื้อกับ apple store ผมต้องไปเคลมได้ที่ไหนบ้างอ่ะคับ พอดีผมเพิ่งใช้macbookเครื่องแรกด้วย ช่วยแนะนำทีนะครับ

minemind's picture
3876
ถ้าเป็นเรื่องความสวยงาม

ถ้าเป็นเรื่องความสวยงาม ผมว่าไม่น่าจะเคลมได้ครับ

ถ้าซื้อผ่าน online store ลองต้องโทรคุยกับทาง store ดูครับ

ikok's picture
10285
ถ้าจะเคลมได้

คื้อส่วนใหญ่แล้วต้องเป็นความผิดพลาดจากการผลิต ที่ไม่ได้เกิดจากการใช้งานของเราครับ

ballexza@hotmail.com's picture
8
ผมคิดว่า

มันน่าจะเกิดมาจากขั้นตอนการผลิตอ่ะครับเพราะว่ามันเหมือนโดนแท่นเจาะรูน๊อตวางเป็นลอยแล้วอ่ะครับ จริงๆแล้วถ้าไม่ซีเรียสก็ไม่ต้องก็ได้แต่มันเห็นชัดเลยน่ะครับคิดว่าผมทำไงดี

nickoe's picture
4320
อืม

ลองเอาเข้าไปที่ศูนย์ก็ได้ครับ
ถ้าเค้าพิจรณาแล้วว่าเป็นจากการผลิตจริงๆ
ก็น่าจะมีโอกาสเปลี่ยนอะไหล่ให้ครับ

8
แต่ที่มันเป็นรอยน่ะครับ

มันคือบอดี้ของ MACbook ผมเลยอ่ะครับหรือแกล้งเป็นลืมๆมันไป T^T

od2504's picture
1077
สนับสนุนคุณนิโกะ

หากคุณ ballexza@hotmail.com ทำให้ศูนย์เชื่อว่ารอยดังกล่าว ไม่ได้เกิดจากการกระทำของคุณ ก็มั่นใจว่าเคลมได้ครับ
(เวลาไปอธิบาย อย่าเอากระบองติดตัวไปนะครับ) ยิ้มปากกว้าง

nickoe's picture
4320
โอ้ย

อ่านในวงเล็บแล้วเกือบตกเก้าอี้
หัวเราะร่วน

8
ผมคิดไปคิดมา

ผมว่ารอหลังสงกรานจะเอาไปที่ศูนย์สยามดิสดู แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรรอยมันก็เท่าหัวน๊อตน่ะครับ

8
สำหรับผู้ที่ซื้อของ

จาก Apple store นะครับคืออย่างแรกเลยนะครับเบอร์โทรศัพท์ที่จะติดต่อกับ Apple โดยตรงคือ calling 001-800-65-6957 โทรฟรีนะครับ แล้วในส่วนของการเปลี่ยนเครื่องใหม่นั้น ทางApple อนุญาติให้เปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 14 วันหลังจากรับเครื่องนะครับ เอาไว้เป็นความรู้สำหรับการซื้อ ผ่าน Online Store นะครับ