มีใครเคยเป็นแบบนี้ไหมครับ

TaToMy's picture
11
ใช้bootcamp xp pack 3 พอทำงานไปสักพักจะเกิดอาการค้างแล้วก็เป็นดังภาพครับผมแต่ถ้าใช้osx ไม่มีปัญหาใดๆเลย เลยมาขอคำแนะนำ กลัวกาดจอจะมีปัญหาเครื่องยัง อยู่ในประกันครับ

AttachmentSize
aa.jpg83.88 KB
minemind's picture
3876
จากที่เห็นตามภาพเลยนะครับ คิด

จากที่เห็นตามภาพเลยนะครับ

คิดว่าคุณยังไม่ได้ลง bootcamp driver เพราะดูจากหน้าจอแล้ว มันฟ้องว่า ยังไม่ได้ลง driver ของ graphic ภาพก็เลยแตก และ display ก็ไม่สามารถปรับได้ครับ

แนะนำนะครับ
ลองลง bootcamp driver ดูก่อน จากแผ่น install osx น่ะครับ

11
ผมลงทุกอย่างแล้่วครับไดร์เวอร

ผมลงทุกอย่างแล้่วครับไดร์เวอร์ในแผ่น osx อาการมันเหมือไดร์เวอร์มีปัญหา

prolang's picture
116
ตอนนี้

bootcamp สนับสนุนเฉพาะ WIN7 หรือเปล่าครับ มีความสุข

11
win 7 Pro

win 7 Pro ก็ค้างครับแผ่นแท้ด้วย bootcamp เวอร์ล่าสุดแล้วด้วย งงเลยฮาๆ

prolang's picture
116
ถ้างั้น

มันค้างยังไงคับ

11
คือใช้งานwindowsไปสักพักเครื่

คือใช้งานwindowsไปสักพักเครื่องจะกระตุกแล้วก็จะค้างแล้วก็จะแสดงข้อความดังภาพที่ให้มาอ่าครับ แล้วสักแปบก็เครื่องก็จะบลูสกีน หรือไม่ก็ต้องกดปุ่มpower ค้างเพื่อปิด

3876
ลองยกไปที่ shop ดูเถอะครับ

ลองยกไปที่ shop ดูเถอะครับ อาจจะให้เค้าช่วยดูอาการแล้วก็ลง windows ให้ด้วย อย่าลืมถือแผ่นไปด้วยนะครับ

11
ขอบคุณคราบ เดี่ยวยกไปดู

ขอบคุณคราบ เดี่ยวยกไปดู คืบหน้าอย่างไงจะมาชี้แจง^^

tae_16118@hotmail.com's picture
54
เคยเป็นแต่ค้างแล้ว bluescreen เลย

ผมก็ลบที้งลงใหม่ก็หายเป็นปกติ

11
ลบ osx หรือ windows อ่าครับ

ลบ osx หรือ windows อ่าครับ

theerapong's picture
171
ผมใช้ Win7pro OK นะ เคยเจอ

ผมใช้ Win7pro
OK นะ เคยเจอ blue screen เหมือนกัน แต่น่าจะเป็นที่ software

3876
ถ้าขึ้น bluescreen

ถ้าขึ้น bluescreen ให้ลองเข้าไป repair disk ของ Macintosh HD ดูครับ

ikok's picture
10285
ลองแบบนี้นะครับ

update เป็น bootcamp 3.1 ดูครับ

tae_16118@hotmail.com's picture
54
ลบ win ครับ

ขอโทษครับ บอกไม่ชัดเจน แห่ะ ๆ 1

11
แก้ปัญหาได้แล้วครัับ

แก้ปัญหาได้แล้วครัับ ไม่ค้างใช้งานได้ปกติ

แก้โดยไปโหลดไดรเวอร์ใหม่จากทางเว็บ แม่ nvidia เลือกรุ่นตามสเปค
แล้วติดตั้ง

ikok's picture
10285
ขอบคุณสำหรับ update นะครัับ :D

นานมากแล้ว ยังกลับมาเล่าสู่กันฟัง

ขอบคุณอีกครั้งครับ

11
เพื่อคนที่เป็นเหมือนผมเข้ามาเ

เพื่อคนที่เป็นเหมือนผมเข้ามาเจอ ฮาๆ