mac pro ต่อเข้า net tot ไม่ได้คับ งงมาก

bell safehouse's picture
5
ไอคอนที่เป็นรุปสัญญาณ มันขึ้น เป็นเครื่องหมาย ! แต่ว่า airport on อยู่นะคับ คือ มันเจอไวเลส ผม ก็ สถานะตอนนี้เป็นเครื่องหมายถูก หน้าชื่อ ไวเลส อะคับ

พอเข้าซาฟารี มันบอกว่า you are not connected to the interner

งงมากมาย เพิ่งซื้อมาวันนี้ยังเล่นไม่ได้เลย เข้าเน็ตไม่ได้ T_T ช่วยหน่อยนะคับ

nickoe's picture
4320
อืม

ลองปลด password ออก แล้วใช้งานดูสักช่วงครับ
ถ้าใช้งานได้แปลว่าการเข้ารหัสของ router มันไม่เข้ากับ mac

5
คือ ตอนนี้มันใช้เน็ต

คือ ตอนนี้มันใช้เน็ต ไม่ได้เลยอะคับ ลอง connect เข้าออก หลายรอบแล้ว ก็มันก็ยังขึ้นแบบนี้อยุ่
ไม่รุ้จะแก้ยังไงดีคับ

minemind's picture
3876
router อาจจะไม่ได้จ่าย ip

router อาจจะไม่ได้จ่าย ip ให้มั้งครับ

5
แล้วมีวิธีแก้ยังไงบ้างอะคับ

แล้วมีวิธีแก้ยังไงบ้างอะคับ แต่คอม pc มันเล่นได้ปกติคับ

od2504's picture
1077
ที่ TOT น่าจะมีฝ่าย support

ที่ TOT น่าจะมีฝ่าย support ที่แนะนำเรื่องนี้นะครับ น่าจะลองติดต่อดู จะได้แนวทางแก้ปัญหาจากทางตรงครับ

4320
แล้ว

ได้ลองปลด password ออกรึยังครับ

5
ปลด password แล้วคับ

ปลด password แล้วคับ แล้วติดต่อ tot ก็ช่วยอารัยไม่ได้เลย เซ็งเลยคับ

4320
อา

เป็นผมจะหาลองกับ router ตัวอื่นครับ

5
ตอนนี้ได้แล้วคับ ลองเปลี่ยน

ตอนนี้ได้แล้วคับ ลองเปลี่ยน wep เป็น wpa แทน เข้าได้เลยคับ ขอบคุณทุกคนมากคับ