ช่วยด้วยครับ Resize PDF อย่างไรครับ

BB's picture
81
ช่วยด้วยครับ ใช้ MBA อยู่ครับ

Resize PDF อย่างไรครับ มีประมาณ 50 หน้า ขนาดประมาณ 20-22 MB
ต้องการส่งไฟล์เอกสารทาง email

1.ต้องการลดขนาดต้องทำอย่างไรครับ ใช้ โปรแกรมเดิมๆที่อยู่ใน Mac ได้ไหมครับ (ผมใช้แต่ Mac นะครับ ไม่ได้ลง Windows ครับ)

2.หรือเอกสารที่ต้องการส่ง ตัดเหลือแค่ ประมาณ 20 หน้าก็ได้ครับ

ทำอย่างไรดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

minemind's picture
3876
ฝากเข้า web upload file

ฝากเข้า web upload file ไปสิครับ

megaupload, mediafire จะได้แปะ link ใน mail แทน

pippo's picture
2469
ใช้

Adobe Acrobat Pro ตรงเมนู Documents > Reduce File Size...

แต่ confirm ว่าช่วยลดลงได้ไม่มากครับ ตามน้องต่ายว่าน่าจะดีสุด แนะนำ Dropbox อีกตัวด้วยครับ

BB's picture
81
ขอบคุุณครับ

ฝาก File ที่ megaupload แล้วครับ