ช่วยด้วยครับ!!! บู๊ทเข้า OS ไม่ได้เลย

u4930026's picture
3
พอดีว่าก่อนเกิดปัญหาผมดันไปมือซนกด erase partition ที่ลงวินโดวส์ไว้จาก disk utilities
แล้วก็ restart เครื่องใหม่ ทีนี้งานงอกเลยครับ
ตอนนี้เปิดเครื่องแล้วมันจะขึ้นว่า Missing operating system
แล้วก็นิ่งไปเลยครับ ทำไรไม่ได้อีกเลย
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ตอนนี้กำลังเครียดเลย

minemind's picture
3876
ยินดีด้วยฮะ

ลง windows ใหม่ครับ

3
ก็อยากลงใหม่อยู่นี่แหละครับแต

ก็อยากลงใหม่อยู่นี่แหละครับแต่มันนิ่งไปเลย
กดอะไรไม่ได้เลยน่ะครับ

3876
ตอนนี้บูทเข้า osx ได้มั๊ยครับ

ตอนนี้บูทเข้า osx ได้มั๊ยครับ

3
เข้าไม่ได้เลยครับ ลองกด

เข้าไม่ได้เลยครับ
ลองกด option ค้างไว้ตอนบู๊ทเครื่องแล้วมันก็มีขึ้นมาแต่ Windows
แล้วพอกดเลือกไปมันก็ขึ้นเหมือนเดิมครับ Missing operating system
ลองใส่แผ่น OS X เข้าไปแล้วกด C ค้างไว้มันก็ไม่อ่านแผ่นครับ ดีดแผ่นออกมาแล้วก็เหมือนเดิม

3876
ลองขัดๆ ถูๆ แผ่น osx หน่อยฮะ

ลองขัดๆ ถูๆ แผ่น osx หน่อยฮะ คือถ้าบูทจากแผ่นไม่ได้ ก็มีแต่ต้องยกไปร้านอย่างเดียวแล้วครับ