Format WD My Passsport for Mac or WIndows

mengefully's picture
24
สวัสดีคะ,

วันนี้ก็เข้ามาสอบถาม เรื่องการฟอร์แมท ฮาร์ดดิสถ์ให้ใช้ได้ทั้งระบบแมคและวินโดว์นะคะ คือว่า ตอนแรกไม่รู้ทำยังไงคิดว่าเป็นระบบเค้าเอง ทำให้ไม่สามารถเห็นข้อมูลเวลาต่อกับวินโดว์ เราก็พยายามแก้ไขโดยการฟอร์แมทให้เป็น MS-DOS แต่ก็ไม่ได้ผลเหมือนเดิม คราวนี้เลยจะถามว่า เราทำอะไรผิดคะ? ควรจะฟอร์แมทแบบไหน รบกวนอีกแล้วคะ ขอบคุณมาก

nickoe's picture
4320
เอ

ms-dos ปกติต้องแล้วครับ
ลอง format ใหม่อีกรอบครับ

VasiraS's picture
3
ไม่แน่ใจว่าตัวที่ถามนี้ใช่ตัว

ไม่แน่ใจว่าตัวที่ถามนี้ใช่ตัว body สีเงิน แล้วมีหน้าจอแสดงผลหรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ ต้องใช้โปรแกรมเสริมช่วยครับ วินโดว์จึงจะมองเห็นครับ แต่จำชื่อโปรแกรมไม่ได้ ลองโทรไปสอบถาม WD หรือ iStudio ดูครับ