มีปัญหาการเปิดเว็บที่ต้องใช้ IE8 ขึ้นไปเท่านั้นครับ

vee_vhc's picture
38
คือผมอยากทราบวิธีการเปิดเว็บที่มีข้อจำกัดว่าต้องใช้ IE7 ขึ้นไปครับ คือผมลองใช้ Develop ใน Safari แล้วแต่มันจะได้ในกรณีที่เปิดลิ้งแล้วต้องเข้าลิ้งนั้นภายในหน้านั้นครับ

แต่นี่ผมต้องการจะลงทะเบียนเรียนในเน็ต แล้วพอกดเข้าลงทะเบียน มันก็ไปอีกหน้าต่างหนึ่ง ซึ่งมันก็เปิดไม่ได้ครับ มันบอกว่า

กรุณาใช้ Internet Explorer version 6.0 หรือสูงกว่านั้น
Sorry, this service does not support your browser. Please use Internet Explorer version 6.0 or above.(UI-04)

แบบนี้ครับ มีวิธีไหนที่ทำให้ผมสามารถเปิดได้ไหมครับ คือจนปัญญาจริงๆครับ ต้องลงทะเบียนเรียนในเน็ตครับ

minemind's picture
3876
ลง windows เพื่อใช้งาน ie

ถ้า user agent ใน safari ยังใช้งานไม่ได้ คงต้องไปใช้งาน ie บน windows แทนแล้วครับ

vee_vhc's picture
38
คือมันใช้ได้ครับ

คือมันใช้ได้ครับ แต่ถ้ากดเข้าลิ้งค์แล้วลิ้งค์มันไปเปิดเป็นหน้าต่างอันใหม่ มันจะใช้ไม่ได้ครับ พอมีวิธีทำให้เวลาเราคลิกลิ้งค์แล้ว ทำให้ลิ้งค์เปิดในหน้านั้นเลยไหมครับ ขอบคุณครับ

nickoe's picture
4320
windows

เป็นคำตอบสุดท้ายครับ

ถ้าเค้าบังคับมาแบบนี้แล้ว
คงมี script บางตัวที่สามารถ run บน ie เท่านั้น
ยอมเค้าไปเถอะครับ

minemind's picture
3876
ส่วนใหญ่เลยนะครับ

ส่วนใหญ่เลยนะครับ เว็ปไซต์บางมหาลัย เว็ปไซต์ของบางธนาคาร safari มันทำงานได้ไม่ดีเท่าที่ควร อยากเว็ปลงทะเบียนของมหาลัยรังสิต มันก็ใช้งานได้นะ แต่เอ๋อมาก กว่าจะลงทะเบียนได้มันกินเวลานาน เพราะการแสดงผลมันเพี๊ยนไปหมด

ผมว่ามันแก้ไม่ได้อะครับ อย่าเสียเวลาเลย