BALL@MSUmuzik's picture
28
ใครลองลง MAC OS X LION 10.7 แล้วบ้างคับ มันดูแปลก ๆ รึป่าวครับ กับ Trackpad รึว่าอย่างอื่น ๆ

palmania's picture
190
ยังไม่กล้าลง

เพราะว่า 10.7 ที่หลุดออกมาตอนนี้ สำหรับ developer เพื่อไปลองใช้หาจุดบกพร่องครับ

เกิดลงไปแล้วมีปัญหาขึ้นมา ทาง Apple ยังไม่มี support ครับ...
วิธีแก้ปัญหามีอย่างเดียวคือลงใหม่ครับ

เลยขอรอก่อนครับ

28
ถึงว่าสิคับ

มันดูแปลก ๆ อยู่หลายอย่าง เช่น การใช้ Trackpad ในรูปแบบต่าง ๆ น่ะคับ

BalLo's picture
172
กำลังรออยู่เลย

เมื่อไรน้อเค้าจะออกมาซักที

เตรียมเสียเงินแล้ว

แต่อย่าแพงนะครับ

190
อย่าเพิ่งเสี่ยงตอนนี้เลยครับ

ทางเรารับข้อมูลเรื่อง Bug จาก developer แทบทุกวัน
ส่งไปให้ Cupertino แทบทุกวันเช่นกันครับ

Bug ยังเยอะ ได้ข่าวว่าจะออกช้ากว่ากำหนดนะครับ แต่ยังไม่ confirm
แต่ทาง Software developer ของ Apple ก็ทำงานกัน 24 ชม.เลยนะครับ (เชื่อว่าอย่างนั้น)

sakikuk@hotmail.com's picture
6
สำหรับคนที่เล่น mac มานานแล้ว

สำหรับคนที่เล่น mac มานานแล้ว น่าจะช่วยกันทดสอบเยอะๆน่ะครับ

จะได้ report ให้ทาง apple เขาแก้ปัญหาให้ได้ก่อนที่จะออกตัวจริง

190
แต่ถ้าไม่ใช่ developer

ไม่มีสิทธิ report นะสิครับ

ไว้พอตัว Full version ออกมา แล้วค่อยแจ้งก็ไม่สายครับ อ่ะ แน่นอน

sakikuk@hotmail.com's picture
6
งั้นก็แย่เลย ผมลองเอาไปลงตัว

งั้นก็แย่เลย

ผมลองเอาไปลงตัว imac ผมลองเล่นได้สักพัก ก็เจอบัคเยอะเหมือนกันก็เลยกลับมาใช้งานปกติก่อน

แต่ผมชองการ trackpad น่ะ เหมือนเล่น ipad จอยักษ์

28
สรุป

กลับไปเอาแผ่นเดิม ๆ มาลงดีก่า ^ ^

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
เครื่องผม

ผมก็เป็นคนชอบupdateอะไรใหม่อยู่บ่อยๆครับแต่ติดว่าเครื่อง mbp. ของผมมันเก่าแล้วอ่ะครับไม่รู้ว่าจะลงกะเค้าได้ไหมอยากลงอยู่ครับเครื่องผมปี2009ตอนนี้เป็น10.5

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ผมรอ ดีกว่าครับ ..ผมไม่ค่อยชอบแรงแล้วหลุดโค้งเท่าไร อิอิ มีความสุข

arkhate's picture
5
แรกๆตอนเอามาใช้ใหม่ๆผมว่ามันแ

แรกๆตอนเอามาใช้ใหม่ๆผมว่ามันแปลกๆดีแต่พอใช้เร่ือยๆผมว่ามันสนุกดีครับ ชอบท่ีได้ใช้นิ้วเยอะๆ ไม่ต้องไว้เล็บเลย 555 ยิ้ม

beerbeerbeer's picture
4
ลองใช้อยู่ครับ bug เยอะจริงๆ

ลองใช้อยู่ครับ bug เยอะจริงๆ คงต้องปรับปรุงอีกเยอะ แต่ลูกเล่นและแนวคิดในการทำขึ้นมาต้องขอยอมรับจริงๆ เหมือนกันว่า สุดยอด คิดได้อย่างไง อย่างนี้ windowns กับ andriod ตามไม่ทันแน่ ห่างชั้นกันเยอะ ส่วนเรื่องสเปก mbpก่อนๆ คงจะไปได้อีกไม่ไกล ดูถ้าแล้วต้องการทรัพยากรเยอะมากเหมือนกัน จะเห็นได้ว่าตอนนี้ออก mbp ใหม่ i5 แรม 4G เป็นอย่างต่ำครับ