สอบถามเกี่ยวกับการพับหน้าจอ

BalLo's picture
172
เวลาทุกท่านปิดโน๊ตบุคแล้วท่านปิดฝาหน้าจอโน๊ตบุคมั้ยครับ

ผมมีความกังวลกลัวว่าถ้าปิดเปิดบ่อยๆมันจะทำให้เสียไวขึ้นเปล่าครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

minemind's picture
3876
แซว

ผมเปิดไว้ให้ ฝุ่นและแมลงเข้ามาทำที่อยู่อาศัยครับ

bonraiwa's picture
46
แซว2

iMac ผมเวลาใช้งานเสร็จก็พับเก็บไว้ในลิ้นชักครับ ไม่เสียแน่นอน

prolang's picture
116
โอ้ว!!..

ทำไปได้ แห่ะ ๆ 1

pippo's picture
2469
ดูเหมืือน

2 คนข้างบน จะถูก tsunami ซัดลงทะเล

คุณ BalLo ครับ เรื่องแบบนี้อย่าไปเก็บมากังวลให้ปวดตับเลยครับ ของมีไว้ใช้ก็ใช้ไป มีไว้ให้พับก็พับไป

ใครจะไปรู้ครับว่าพรุ่งนี้จะได้ตื่นขึ้นมาใช้เครื่องที่อุตส่าห์ทะนุถนอมแทบตายหรือเปล่า (ช่วงนี้ดูคลิป Tsunami เยอะ เริ่มปลง)

sakikuk@hotmail.com's picture
6
1 และ #2 ตอบได้แนวมาก 3

1 และ #2 ตอบได้แนวมาก

3 มีสาระดี แต่ปิดด้วย ชีวิตสุดๆ

Ans: ของผม Air ปิดครับ ปิดทุกครั้งด้วย มันทำออกมาให้ใช้ปิดได้ครับ ปิดไปเลย

prolang's picture
116
ไม่ต้องกังวลครับ

ฝาพับนั้นได้มีการทดสอบการเปิด-ปิดมาแล้วเป็นพันๆครั้งครับ
กว่ามันจะเสีย ตอนนั้นท่านคงเปลี่ยนเครื่องใหม่เรียบร้อยแล้วครับ มีความสุข

HYPHOTh3SiS's picture
48
ใช้แร้วแต่ความสะดวกดีกว่าครับ

ใช้แร้วแต่ความสะดวกดีกว่าครับ
ผมว่าอย่าไปซีเรียสเรื่องพวกนี้เรย มันสร้างมาให้ใช้ครับ

อย่างที่คุณ pippo ว่า 2012 อาจไม่มีให้เราใช้แร้วก้เป็นได้ : )

ikok's picture
10285
เป็นกระทู้ที่

คำตอบถึงแก่นชีวิตมากมากครับ มีความสุข ไม่นับสองคนแรกนะครับ ๕๕๕๕

ปล. ถ้าทิ้งเครื่องไว้ข้ามคืน ผมจะปิดครับ แต่ถ้าระหว่างวัน จะเปิดไว้ เว้นช่วงที่ไปทานข้าวหรือต้องการพักหน้าจอก็จะพับเขาลงมาครับ

172
ขอบคุณครับ

งั้นคงต้องรีบใช้แล้ว 2012 จะมาแล้ว

อิอิ

หมวยอ้าย's picture
4
ไม่พับค่าา

ไม่พับค่าา แล้วไม่เช็ดหน้าจอด้วย55555

pippo's picture
2469
อ่ี๋............

อ่ี๋............ หมดกัน 2

COBHC's picture
72
พับไปไม่ต้องกลัวพังครับ

ของผมเพิ่งต่อ Applecare 5555 เปิดปิดจนสะใจยังไงก็มีประกันน

172
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

อิอิ
ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่มีคนสนใจคำถามผมมากขนาดนี้
สงสัยเปงเพราะวันสุดสัปดาห์

ยังไงก็ขอบคุณมากๆนะครับ

supermoo's picture
9
เวลาปิดแล้วผมก็ต้องพับหน้าจอล

เวลาปิดแล้วผมก็ต้องพับหน้าจอลงนะ ไม่งั้นเอาใส่กระเป๋ากลับบ้านไม่ได้ 555 ล้อเล่นน๊า
เรื่องเล็กๆ น้อยๆ แบบนี้อย่าไปใส่ใจมากครับ (คิดว่าเจ้าของกระทู้คงวิตกกับเครื่องใหม่ ซึ่งเป็นธรรมดาเกือบทุกคน)
วัสดุ และการประกอบของ apple มั่นใจได้ครับ ชัวร์ป๊าบ

pubate's picture
17
ฮามากครับ

ฮามากครับ

pubate's picture
17
ฮ่าๆ ปวดตับ

ฮ่าๆ ปวดตับ

tee_987@hotmail.com's picture
117
กลัวบานพับแตกมากว่า

ตี๋กลัว บานพับมากกว่า เพราะโดนความร้อนเป่าตลอดเลยคับ แป่ววว กลัวมันแตกร้าว