file .nrg เปิดอย่างไรใน mac

pattricray's picture
89
ไปโหลดไฟล์หนังที่เป็น .nrg มาอ่ะครับแล้วต้องใช้โปรแกรมอะไรเหรอเปิดใน mac ? ลองเปิดใน VLC ก็เปิดไม่ได้ ลองหา Nero ของเวอร์ชั่น mac ก็ไม่เจอ มีใครพอจะทราบหรือเปล่าครับช่วยแนะนำที หรือว่าต้องไรท์ลงแผ่นก่อนอย่างเดียว ??

minemind's picture
3876
convert nrg

nrg2iso

ลองตัวนี้ครับ

ถ้าจะ burn คงต้องพึ่ง Toast Titanium ครับ

pattricray's picture
89
ขอบคุณมากครับ ...

ขอบคุณมากครับ ...

boynoynudee's picture
44
เปลี่ยนนามสกุล อีกทางเลือกหนึ่ง

ผมเคยลองเปลี่ยนนามสกุล จาก nrg ไปเป็น iso เปลี่ยนแบบตรงๆ เลยครับไม่มีอะไรซับซ้อน มันก็มีข้อความถามมาเหมือนกันว่ายืนยันว่าจะเปลี่ยนนะ จากนั้นผมก็ใช้ vlc ก็เล่นได้ครับ มีความสุข