อยากได้ mac ราคากันเองครับ

Zernchannel's picture
56
จากการที่ผม ไปแว๊บ ดู ที่เวป OverclockZone ไปเจอ ที่ขาย macbookpro ที่ลิงค์นี้ครับ
http://store.apple.com/th-k12/browse/home/shop_mac/family/macbook_pro?mc...

ผมเป็น มือใหม่ เพิ่งได้ Iphone4 มา บวกกับ คอมที่มีอยู่ แสนจะอืด อึดอัดมากเลยเล็ง mbp ตัวใหม่
อยากถามพี่ๆ ครับว่า ที่ลิงค์ นี้ มีจุดสถานที่ขายเครื่อง(แบบรับเครื่องทันทีรึเปล่าครัีบ)

เลยมาถามแบบ งง งง ครับ

(ผมไม่ได้สมัครสมัครชิกที่เวป over เลยตั้งถามไม่ได้และยังไม่อยากสมัครด้วยครับ)

minemind's picture
3876
ตอบครับ

ตาม link ที่แนบมาด้วย คือ Apple Online Store ของ Thai ครับ แล้วก็เป็นราคา education price
online store ไม่มีจุดรับของครับ ต้อง ship จากสิงคโปร์ ซึ่งอาจจะใช้ระยะเวลา 2-3 week

แต่ราคา education price สามารถซื้อได้จาก u-store ในบางมหาลัยเท่านั้น และต้องนักศึกษาของสถาบันนั้นถึงจะมีสิทฑิ์ซื้อครับ

CANLOF's picture
232
แล้วก็ MBP 2011 กว่าจะเข้า

แล้วก็ MBP 2011 กว่าจะเข้า U-store ก็กลางๆหรือปลายๆ เดือน มีนา แน่เลย
แค่ U-store มช. ก็มีคนมาจองไว้แล้วตั้ง 20 กว่า คน ไปต่อคิวอีก
กว่าจะได้ใช้จริงๆ ยังอีกยาวนาน เฮ่อ หลอน

pippo's picture
2469
ที่ได้ทราบข่าวมา

ส่วนใหญ่การสั่งจองเกือบทั้งหมดเป็น New MBP 13"
ส่วน New MBP 15" กับ 17" การสั่งจองน้อยครับ

Zernchannel's picture
56
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ ต้องเป็นนักศึกษาที่มีบัตรนักศึกษาสินะครับ
ถ้างั้น ฝากน้องซื้อก็คงได้ แต่่....รอไหวเปล่าน้อ