มีโปรแกรมอะไรทดแทน flash player ได้ไหมครับ

BalLo's picture
172
เหงเขาว่ากันถ้าลง flash แบตจะหมดไวเลยอยากสอบถามว่ามีโปรแกรมอื่นทดแทนได้เปล่าครับ

พอดีผมอยากลงเพื่อเล่นเกมส์ใน facebook อะครับ

ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
อด

ไม่มีอะไรอ่าน flash บน web ได้ นอกจาก flash player ครับ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ลุงสตีฟ เขาบอกว่า.flash playerไม่ไช่ อนาคต HTML5 เป็นอนาคตมากกว่า..เขาเลย ม่อยากให้ของๆเขามีflash อ่าครับ..แต่บ้านเรา ไช้flash playerเถะครับ...เพราเราไม่ไช่อนาคตอ่าครับ อิอิ

nickoe's picture
4320
พูดแบบนี้

เหมือนบ้านเราถอยหลังลงคลองเลยแฮะ
หัวเราะร่วน
จริงๆก็ไม่ใช่แค่บ้านเราที่ยังใช้ flash นะครับ
ผมว่าก็ยังเห็นอยู่ทั่วไปตามเวบต่างๆ
ถึงจ๊อบส์จะบอกว่าไม่ใช่อนาคต
แต่ผมว่ามันยังมาไม่ถึงนะอนาคตตรงนี้
(แต่คาดว่าไม่นานเกินรอ)

3876
ถ้าเว็บต่างๆ เค้าใช้ flash

ถ้าเว็บต่างๆ เค้าใช้ flash เขียน มันก็ยังจำเป็นต้องใช้ flash player อยู่ดี

ถึงจะมี html5 แล้ว ก็อาจจะไม่ได้ใช้ประโยชน์ครับ

172
งั้นคงต้องรอต่อไป

อิอิ งั้นไม่ลงดีกว่า

เล่น notebook ไปก่อน macbook air

ไว้เข้าดูข่าว MMM พอละ

มีความสุข

aeroroach's picture
47
ลงไป ถ้าไม่ได้ใช้งาน flash ก็ไม่เสียหายอะไรนี่ครับ

มันเป็นแค่ plug in เรียกใช้งานเฉพาะตอนมี flash เท่านั้นนี่นา ยังไงเว็บไหนที่มี flash ก็ต้องเจอครับ

แล้ว Flash Player ตัวใหม่ Adobe โม้ไว้ว่ากิน cpu เกือบ 0% เลยนี่ครับ น่าจะช่วยให้ประหยัดแบตมากขึ้นนะ (แต่ปกติซีเรียสกับแบตขนาดนั้นเลยเหรอครับ ใช้งานโปรแกรมอื่น อาจจะกินกว่า flash อีกนะครับ)

ได้ข่าวมายังงี้ครับ ผิดพลาดยังไงขออภัย

172
พอดีกลัวแบตเสื่อมอะครับ

พอดีใช้ macbook air ถามใครเกี่ยวกับราคาการเปลี่ยนแบตก็ไม่ทราบอะครับ

เลยคิดไปเองว่าต้องแพงแน่ๆเลย

ก็เลยไม่ค่อยกล้าเล่นนานๆ

จะลงโปรแกรมอะไรที่มันเปลืองแบตก็กลัวอะครับ

เง้อ ท้อแท้ใจ

nickoe's picture
4320
คือ

ผมว่ามองผิดจุดไปหน่อยนะ
แบตต่อให้ไม่ใช้มันมีอายุเสื่อมของมันเองนะครับ
ยังไงมันก็ต้องเสื่อม ซื้อมาจะปล่อยไม่ใช้มัน
มันเสื่อมโดยเปล่าประโยชน์
มองๆไปมันเหมือนเสียเงินฟรีนะครับ

172
ว่าแต่ถ้ามันเสื่อมแล้ว

ถ้้าเสื่อม ราคาค่าเปลี่ยน มันเท่าไรหรอครับ

จะได้เตรียมเงินสำรองไว้ครับ

3876
ราคาโทรถาม shop เอาเลยฮะ

ราคาโทรถาม shop เอาเลยฮะ

pippo's picture
2469
คร่าวๆ

ราคาประมาณนี้

aeroroach's picture
47
ราคาพอสมควร แต่ก็ไม่ถึงกับแพงมากนะครับ

ผมว่ามันก็ราคาธรรมดาของ battery นะ แบตรถยนต์ก็ประมาณนี้เลย อิๆ

ใช้ไปให้คุ้มเถอะครับคอมน่ะ ยังไงมันก็ต้องเสื่อมตามกาลเวลาอยู่แล้วด้วย ดั่งเช่นซื้อรถมันก็ต้องมีการซ่อมเข้าศูนย์เป็นธรรมดา

เอาไว้ถนอมการใช้งานตามหลักการถนอมแบตจะดีกว่านะครับ