jailbreak ข้อมูลหายไหม

nene122620@hotmail.com's picture
327
คือเพื่อนผมมันจะฝากผม jailbreakแต่ผมมีข้อสงสัยครับ
1 เพื่อน os4.2.1แล้วถ้าผมใช้ Green poisonเจลแล้วข้อมูลหายไหมครับ
2เพราะเพื่อนมันต่อitune เครื่องมันไม่เคยต่อเครื่องผม
3แล้วถ้าหายผมจะ backupอย่างไรดี
ปล เน้นเฉพาะข้อความ เบอโทร โน้ต
ปล2 ได้เกมด้วยยิ่งดี

nene122620@hotmail.com's picture
327
เงียบจัง

เงียบจัง

ikok's picture
10285
ไม่ทราบครับ

ปรกติผมไม่เคยเจลเบรคเลยครับ แห่ะ ๆ 1 แต่ถ้าให้เดา ก็น่าจะมีโอกาสที่ข้อมูลจะหายเพราะทำอะไรสักอย่างผิดพลาดนะครับ

minemind's picture
3876
ไม่หายครับ

ตราบเท่าที่ซิ้งคอมเพียงเครื่องเดียว แต่เจลกับเครื่องไหนก็ได้ แต่แนะนำให้หาอ่านเยอะๆครับ ถึงผลที่ตามมา ถ้าคิดว่าไม่ชัวร์ไม่มั่นใจอย่าทำครับ

Continental.max@gmail.com's picture
130
ไม่เคยหายครับผม ชื่อ

ไม่เคยหายครับผม ชื่อ ประวัติการโทร ข้อความ การตั้งค่า แอป รูป เพลง เซฟเกมส์ ฯลฯ อยู่ครบหมดครับ

เสียบกับ iTunes ปกติมันจะแบคอัพให้เอง ถ้าไม่ได้ตั้งออโต้ไว้ก็คลิกขวาที่ Device เลือก Backup ครับ

327
ขจอบคุณมากครับ

ขจอบคุณมากครับ ยิ้ม

chinboy007's picture
25
ไม่หายคับ

สำหรับการ jailbreak นั้นไม่ว่าทำเองให้ที่ร้านทำให้ก็ไม่หายคับ กรณีที่จะหายคือการ Restore เครื่องใหม่เท่านั้น หรือ sync กับคอมเครื่องอื่นที่ไม่ใช่เครื่อ งเดิมการ up firmware จะหายเฉพาะแอพที่ลงหลังจาก jailbreak หรือก็คือแอพที่แครกมาลงหรือลงมาจาก cydia นั่นเองข้อมูลอื่นๆจะอยู่ครบหมดส่วนการ back up ข้อมูลนั้นจะ back up ได้้ฉพาะที่ ปล.ไว้นั่นแหละคับส่วนใหญ่จะback up ไว้ก่อนการ restore หรืออัพเกรด firmware วิธีการก็ให้คลิกขวาที่ไอโฟนเครื่องของคุณในโปรแกรม iTune คลิก back up หลังจากrestore เครื่องเสร็จก็จะมีให้ติ๊ก restore from backup แล้วก็เลือกเครื่องชื่อของคุณ backup เราสามารถทำที่คอมเครื่องไหนก็ได้คับ ซื้อไอโฟนมาแล้วไม่เจลสำหรับผมถือว่าโง่คับเหมือนใช้เครื่องไม่คุ้ม

3876
ไม่เห็นด้วย

ซื้อไอโฟนมาแล้วไม่เจลสำหรับผมถือว่า "โง่" คับเหมือนใช้เครื่องไม่คุ้ม

ประโยคนี้ ผมว่า รุนแรง ไปหน่อยนะครับ

ogogio's picture
38
งง

ซื้อไอโฟนมาแล้วไม่เจล คงไม่ถือว่า โง่หรือ ฉลาดหรอกมั่งคะ

เนื่องจากไอโฟน เค้าก้ผลิตมาสมบูรณ์แบบกับราคาเวลา ความเหมาะสมแล้วในส่วนที่มันควรจะเป็น
เมื่อตัดสินใจซื้อมาแล้ว อยู่ที่ผู้ซื้อ ว่า จะเอาไปใช้งานในทางไหน คุ้มค่า หรือ ไม่คุ้มค่า ก็เป็นสิทธิของแต่ละบุคคลนะคะ

ความต้องการทางเทคโนโลยี และ การใช้งานของแต่ละบุคคลมันต่างกันคะ

ของเรา ซื้อมา แล้ว คิดว่าได้ใช้งานอย่างคุ่มค้า กับเงินที่ซื้อไป แล้ว ทั้งๆที่ไม่ได้ " เจล "

พูดถึงข้อดี ของการเจลนั้น โดยส่วนตัวที่รู้มา ข้อดีของการเจลนั้น

ไม่ได้มีผลกระทบต่อความต้องการของเรามากพอ จากที่ iphone มีให้อยู่เลย

ไม่ว่าจะใช้ในการ ทำธุระกิจ เช็คเรื่องงาน ราคาหุ้น หรือเรทเงิน และ
สารพัดที่เราเล่นเพื่อการบันเทิง และใช้งาน ที่มากมาย ถ้าให้พูดหมด วันนี้คงไม่จบ

ถ้าพูดถึงเรื่องการเจล แล้วเหมือนได้ใช้ app ฟรี สำหรับเราก็เฉยๆ เพราะก่อนซื้อมาใช้ ก็คิดว่า
มีกำลังพอเพียงที่จะโหลด หรือซื้อ app มาใช้งานถ้ามันจำเป็น

แล้วอีกอย่าง เมื่อเสียเงินไปแล้ว ก้ ไม่อยากมานั่ง "เสียเวลา" กับ การเจล คอนเช็ค โน้นนี่ นั้น และศึกษาข้อมูลให้ปวดหัว
เพราะ ซื้อมา ถ้าใช้ให้เป็น ให้คุ้มค่า มันก็ทำได้ง่ายๆ แค่ปลายนิ้วอยู่แล้ว ไม่งั้นจะเสียเงินซื้อมาทำไมละ หรือ ไม่จริง

ถ้าความต้องการของคุณ มากจน รู้สึกว่า ถ้าไม่เจล แล้วไม่คุ้ม กับเงินที่ซื้อไป
ก้ขอ แสดงความเสียใจด้วยนะคะ แต่กรุณาให้เกียติ สิทธิ และ ความต้องการของบุคคลอื่นๆด้วย
โดย เฉพาะ การแสดงคำพูด ในที่ สาธารณะ

^.^

3876
(No subject)

327
ส่วนตัวผมผมไม่เจลนะครับผมคิดว

ส่วนตัวผมผมไม่เจลนะครับผมคิดว่ามันคุ้มแล้วส่วนเรื่องแอพ
ยอมรับครับว่าช่องทางของมันไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่แต่ผมก็
เลือกที่ใช้ gift card โดยผมซื้อผ่านเน็ตนี่ละครับ
ผมว่าเวลาใช้ของแท้ภูมิใจกว่า อย่างwindow7เนี่ย
เมื่อก่อนผมก็ใช้ของเถื่อนนี่ละครับแต่ผมว่าเราอัพเดทก็ไม่ไดิ
ณ ตอนนี้ผมก็ได้ซื้อลิขสิทเรียบร้อยแล้ร
แล้วทำให้เราอัพเดทได้ด้วย ผมว่าใช้ของเถอะครับ

ปล.เพื่อนผมบางคนก็หาว่าผมโง่เสียตังไอซื้อแอพแท้อยู่ได้
แต่ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรเพราะเป็นสิทธิส่วนบุคคลที่
จะเลือกครับ

toffykapook's picture
248
ผมก็ไม่เจล

แต่ถามว่าผมรู้ไหมเรื่องการเจล ผมก็ติดตามตลอด แต่ผมซื้อโปรแกรมแชร์กับเพื่อนๆ ผมเลยคิดว่าการเจลเลยไม่จำเป็นสำหรับผม ผมว่าถ้าไม่เจลแล้วโง่เนี่ยมันรุนแรงไปนะครับ บางคนอาจจะไม่ต้องการอะไรที่ยุ่งยากเค้าเลยไม่เจลกัน เพราะงั้นแก้คำพูดหน่อยนะครับ ที่สำคัญก่อนพิมพ์อะไรคิดก่อนก็ดีครับ เว็บบอร์ดสาธาณะ คำพูดบางคำอาจจะทำให้ผิดใจกันก็ได้นะครับ ด้วยความหวังดีครับ อ่ะ แน่นอน

nickoe's picture
4320
อ่า

ขอร้องว่า แสดงความเห็นได้ แต่อย่าให้รุนแรงนะครับ
ไม่งั้นผมจะอุ้มครับ

จะโง่ไม่โง่ ตัวคนใช้งานรู้ตัวครับ
คุณจะใช้ app เป็นตัวๆไป เฉพาะที่ใช้งาน เสียเงินเท่าที่จำเป็น
หรือคุณจะ jail มันเพื่อให้ได้ app เยอะๆโดยไม่เสียเงิน
อยากเป็นแบบไหนก็เลือกเอาเอง และเป็นสิทธิส่วนบุคคล
คนบางคนเค้าไม่ได้มีเหตุให้ต้อง jail ก็ไม่ jail(ผมเอง)
ตรรกะแบบไม่ทำแบบนั้นแบบนี้แล้วโง่ มันเก่าไปแล้วครับ
การคิดแบบทวิลักษณ์มันปิดกั้นโลกนะครับ

ป.ล. ตื่นมาก็โดนด่าโง่กันเลยทีเดียว ฮ่าๆๆๆ
และผมก็คงโง่มาก ที่เริ่มเก็บเงินเพื่อซื้อโปรแกรมลิขสิทธิ์
รักทุกคนนะฮาฟฟฟฟฟฟว์

pippo's picture
2469
ฝากไว้ให้ช่วยกันคิด

ปรัชญาเต๋าบอกไว้ว่า

เมื่อใดที่คนๆ หนึ่งรู้สึกว่าตนยังโง่อยู่ นั่นหมายความว่าคนๆ นั้นคือคนฉลาดที่สุด

ตรงข้ามกับคนที่มักมองว่าตนฉลาดแล้ว นั่นหมายความว่าคนๆ นั้นคือคนโง่สุดๆ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ผม เจลจนเจ๊งไปแล้ว.....TT....ทำไงดีอ่า ...

619
เดอิดาระ

คือ เมื่อมีความต้องการ ก็ ต้อง มีคนสนองแหละครับ .ก็ บ้านพี่จ๊อบ เขาไม่มีM thai ไม่ต้องดูทีวีย้อนหลังนี่นา..บาง อย่างApple..ก็....อ่านะ...อิอิ (เด๋ยวโดนตืบ ไม่ต่อดีกว่า อิอิ)

327
เจ้งไงอ่าครับ

เจ้งไงอ่าครับ

619
เดอิดาระ

เจ๊ง หลอครับ มันดับไปเลยอ่าครับ..ระหว่างที่กำลัง jailbreak อยู่ แล้วโปรแกรมมัน แฮ้งครับ...แล้วIpad ก็ ดับไปเลย เปิดไงก็ไม่ติดเลย..แต่ตอนนี้ รอดแล้วครับ..เพราะมันไม่ไช่ของเรา อิอิ...

619
เดอิดาระ

แก้ได้แล้วครับ ..รีสตอ ใหม่.....แล้วjailbreak อีกที ..ก็ไช้ได้ไม่มี ปัญหาใดๆครับ แต่ นั่ง งมอยู่ วันนึงเลย..แต่ยังไง ก็ยังเล่นFlashไม่ได้อยู่ดีครับ... เฮ้อ......เหนื่อย.....

chaichana_tik's picture
36
ไม่กล้าเจล

เเค่นี้ก็ทำงานหาเงินเลี้ยงตัวได้เกินคุ้มเเล้ว จ่ายได้ก็จ่าย ขโมยกินไม่เอา

zzero_orezz's picture
221
ยังไงก็ขอบคุณ chinboy007

ยังไงก็ขอบคุณ chinboy007 ที่มาให้ความรู้ ถึงความเห็นส่วนตัวจะรุนแรงไปหน่อย โทรศัพท์เครื่องเก่าไม่พังซักทีเลยยังไม่มี iphone ใช้มา 4 ปีแล้ว ตอนนี้ในใจ iphone vs experia play