Battery MacBookWhite ??

keebasic's picture
20
แบตเตอรี่แมคไวท์ของผม 45 % ใช้งานได้1.20นาที ถือว่าเสื่อมมั้ยครับเนี่ย
วิธีแก้ใครยังไงครับ TT ผมเพิ่งซื้อมาไม่ถึงครี่งปีเองงควรทำยังไงดีครับ

ปล.1.20 ชม. นี่คือเปิดแต่skypeแล้วก้แสงไม่ได้เปิดเยอะ

minemind's picture
3876
ถามครับ

ตอนนี้ cycle count เท่าไหร่แล้วครับ แล้วก็อายุการใช้งานของเครื่องกี่เดือน กี่ปีครับ

keebasic's picture
20
cycle 109 ครับผม

cycle 109 ครับผม อายุการใช้งาน น่าจะเกือบครี่งปีได้ครับไม่มีทางเลยแน่นอน
หรือว่าผม เล่นskypeมันเลยกินมากกว่าปกติอ่ะครับ TT เสียใจมากท่ามันเสื่อมม;"(

3876
skype นี่ผมว่าค่อนข้างกินแบต

skype นี่ผมว่าค่อนข้างกินแบต พอสมควรนะครับ แต่ผมว่าน่าจะปกตินะครับ

ยังไงลอง calibrate battery ดูก่อนนะครับ แล้วลองเทียบเวลาดูจากการใช้งานพื้นฐานทั่วๆไป

แล้วก็ลอง check health ของแบตอีกทีนะครับ ถ้าเครื่องอายุราวๆ 6 เดือน health ไม่น่าจะต่ำกว่า 90-95% และ condition ควรจะเป็น normal

asakura_jirasak's picture
73
1.20 นาที หรือ ชั่วโมงครับ

1.20 นาที หรือ ชั่วโมงครับ ถ้านาทีเจ๊งแหล่ววว

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

...6เดือน...90-95% หลอครับ....งั้นของผม ก็ เน่าแล้วอ่าดิ....ชาร์ดไป51 ครั้งเอง ครับเหลือ..Health=84%เอง....ผมไม่ได้เล่ย สกาย...มันขึ้นเวลาประมาณ 1.20-1.30นาที...แต่พอไช้จริงๆ ผมนั่งดู นาฬิกา นั่งเล่นAdiumกับChrome.ได้ประมาณ3ขม.กว่าๆ..เครื่องผมเป็น รุ่นPro 15นิ้ว 2007นะ...อย่างงี้ แบตผม เสื่อม อ่าดิ..รึยังไง??

nickoe's picture
4320
อา

ปัจจัยเยอะครับ
อย่าพึ่งสรุปแบบนั้น ถ้าใข้งานได้ปกติก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ

3876
ถ้าเป็นรุ่นที่เก่ากว่ารุ่นผม

ถ้าเป็นรุ่นที่เก่ากว่ารุ่นผม ผมก็ไม่ทราบครับ