แมคค้างมาตั้งแต่เมื่อคืนแล้วคะ

milkywayissuckest's picture
3
เป้นไรไม่รู้อ้ะคะ ตอนแรกเล่นเน้ทแล้วดูหนังอยู่ ที่นี่พอมิ้วจะปิด มันก็ค้างอ้ะคะ แต่ปิดแบบไม่ได้ปิดโปรแกรมก่อนอะคะ แบบกดปิดเลยย ฮ่าๆ มันพอจะแก้ได้ไหมอ้ะคะ มันค้างมาตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว พอเอามาที่ รร เพราะคอมเป็นของ รร ใช่ป้ะคะ เค้าบอกว่าให้ re store แต่ก็ไม่รู้ว่าจะทำยังไงอีกอะคะ TT ทำไงดีอ้ะคะ ได้ซื้อคืน รร แน่ๆเลยย

ikok's picture
10285
ลองแบบนี้ดูนะครับ

ถ้าเครื่องยังเปิดอยู่ ให้ลองกดปุ่ม power ค้างเอาไว้ จนเครื่องตัดดับไปเอง แล้วค่อยเปิดขึ้นมาใหม่

ดูว่ามีอะไรผิดปรกติหลังจากเปิดขึ้นมารอบนี้นะครับ แล้วถ้าไม่มีอะไรผิดปรกติ ค่อยเลือก shutdown ไปครับ