ขอถามเกี่ยวกับ ichat หน่อยค่ะ

BEAR_Pink's picture
234
เพิ่งลองเข้าไปครั้งที่ 2 เมื่อวานนี้

แล้วก็ยังงงๆอยู่บ้างกับโปรตัวนี้

แล้ววันนี้ เหมือนมีคนทักมาแต่กดอะไรไม่รู้ deci... หรืออะไรก็ไม่รู้ ปิดไปเฉยเลย หัวเราะร่วน

แล้วคราวนี้ก็มีมาอีก แต่กดอันไหนไม่รู้ มีคนทักมาจริงๆด้วย เพราะกดครั้งเห็นข้อความแล้ว

แล้วอันก่อนๆที่ปิดไป เราจะย้อนไปดูได้หรือเปล่าค่ะ

แก้ยังไงดี
สงสัย?

nickoe's picture
4320
คือว่า

เวลามีคนทักมา ถ้าจะคุยกับคนนั้นให้เลือก accept
หรือพิมพ์ตอบไปเลยครับ ถ้าเลือก decline มันจะ
เป็นการปฏิเสธ

234
ขอบคุณมากๆค่ะ มันมีคำว่า

ขอบคุณมากๆค่ะ
ยิ้ม

มันมีคำว่า block ด้วย

pippo's picture
2469
แบบนี้ครับ

decline คือการปฎิเสธคำขอ (add) แต่ละครั้ง ต้องกดทุกครั้งที่มีคน add เรามา
block คือ คนนี้น่ะเราไม่ต้องการคุยด้วยเลย เช่นพวกชาวตะวันออกกลางมันชอบ add สาวไทย เราก็กด block ไปเลยมันจะไม่สามารถ add เราได้เลย ถ้าเผลอ accept ไปล่ะก็อาจจะเจอคำขอมี xxx ด้วยนะครับ

234
แล้วพวกตะวันตกมาจากไหนอะคะ

แล้วพวกตะวันตกมาจากไหนอะคะ
หัวเราะร่วน