เกี่ยวกับ Microsoft Office for Mac รุ่น Standard Edition

od2504's picture
1077
/อยากทราบว่าสมาชิกท่านใด มีประสบการณ์เกี่ยวกับการใช้ Microsoft Office for Mac รุ่น Standard Edition บ้าง
/ผมเคยทดลองใช้ Student&Home Edition รู้สึกไม่ได้ดังใจ (เกี่ยวกับภาษาไทย_การตัดคำของ word processor) แต่ powerPoint ของเขา OK

ikok's picture
10285
เรื่อง ms office แต่ละเวอร์ชั่น

คาดว่าน่าจะเหมือนกันในเรื่องการตัดคำนะครับ เพราะเป็น core ของโปรแกรม
ที่แตกต่างน่าจะเป็น feature ที่จะทำนู่นทำนี่ไม่ได้มากกว่าครับ =)

ผมเคยใช้ student edition แต่เป็นตัว MS Office 2004 ก็พิมพ์งานได้บ้าง แต่หลัง ๆ ผมเปลี่ยนมาใช้ iWork แทนแล้วก็ใช้เป็นต้นมาครับ ไม่ได้ลง MS Office แล้ว