งาน Mac World 2011 ทำไมปีนี้มันเงียบจังเลยครับ

OmegaVII's picture
11
คุ้นๆว่า งานนี้เมื่อปีที่แล้ว มีแถลงข่าวเรื่อง iPad
ตอนแรกก็คิดว่าปีนี้จะมีเรื่อง iPad2
แต่พอถึงเวลานี้แล้ว ทำไม่งานในปีนี้มันเงียบจังแฮะ?

od2504's picture
1077
สงสัยกำลังซ่อมลำโพงอยู่น่ะ

สงสัยกำลังซ่อมลำโพงอยู่น่ะ

nickoe's picture
4320

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

11
เง้อ!!

เง้อ!!
ออกทะเลตั้งแต่เมนต์แรกเลยแฮะ!

pippo's picture
2469
มีหลายเหตุผล

1 จิตใจไม่อยู่กับตัว เพราะคอยลุ้นแต่ราคาหุ้นของ Apple ที่กำลังตก เลยไม่มีใจทำงาน (ถือไว้เยอะ)
2 แมวไม่อยู่ หนูร่าเริง เพราะเจ้านาย Steve ลาป่วยไม่มาทำงาน ลูกน้องเลยชิวๆ (อันนี้นิสัยคุ้นๆ เหมือนคนไทย)
3 รวยแล้ว เพราะปีที่ผ่านมาโกยกำไรจากยอดขาย iPad iPhone ไปบานตะไท มีเงินเหลือกินไปอีกหลายปี (นี่ก็คุ้นๆ)
4 หยุดคอยให้บริษัทอื่นเค้าคิดอะไรใหม่ๆ ออกมาบ้าง กลัวเค้าจะตามไม่ทัน (โดยเฉพาะ Micro Soft)
5 ไม่ว่างเพราะกำลังคิดวางแผน หรือคิด script ให้กับ Steve อยู่ว่า วาระสุดท้ายจะให้จบชีวิตแบบมีเงื่อนงำ เหมือน Elvis, John Lennon, Diana และ Jackson จะได้กลายเป็นตำนานกล่าวขานชั่วลูกชั่วหลาน

คิดเล่นๆ ขำๆ นะครับ ยิ้มปากกว้าง

1077
หรือว่า...

อาจจะรอรัฐบาลใหม่ หลังยุบสภาก็ได้นะครับ
(จขกท. จะโกรธไหมนี่)

11
แหะ แหะ ถ้ารอรํฐบาลใหม่

แหะ แหะ
ถ้ารอรํฐบาลใหม่ สงสัยงาน Mac World คงต้องเลื่อนไปจัดปลายปีแทนแล้วมั้ง
(พยายามลากเข้าฝั่งแล้วเน้อ 55+ )

palmania's picture
190
ชี้แจงเพื่อความเข้าใจครับ

Macworld เป็นการจัดงานของกลุ่ม Mac Users Group ในอเมริกา
แต่ก่อน organizer ได้รับความร่วมมือจาก Apple
แต่หลังๆเนี่ย Apple ออกมาจัดเอง เนื่องจากปัญหาภายใน Macworld เองที่ข้อมูลของทาง Apple​ LEAK บ่อย
ทาง Macworld เองก็ไม่พอใจ แต่ทำไงได้ เจ้าของจ้อมูลเขาทำของเขาเองนี่ครับ

190
เท่าที่เจ้านายเล่าให้ฟังเนี่ย

ปีที่แล้ว ข่าวที่ Apple พยายามเก็บ กะว่าจะเปิดเผยในงาน Macworld ได้ถูก leak ออกมาก่อนเพียบงานประกาศอาทิตย์เดียว
คนที่รู้มีเพียงไม่กี่คนใน Apple และก็พวก organizer จัดงาน
คือประมาณว่า ถ้าไม่หลุดมาจากพวกฉาน อีนี่ข่าวจาหลุดมาจากหนายจ๊ะนายยยย

11
ขอบคุณครับ

กระจ่างเลยครับว่าทำไมปีนี้ถึงไม่มีข่าวของ Apple เลย

ikok's picture
10285
:)

ทาง Apple ถอนตัวจากงาน MacWorld Expo เมื่อปีที่แล้วด้วยครับ (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ) ตอนนี้งานนี้ไม่มี Apple ร่วมด้วยแล้ว แต่มีผลิตภัณฑ์อื่น ๆ เข้าร่วมด้วยเหมือนเดิม ดูเหมือนจะเป็นไปในแนวทางที่อิสระมากขึ้นด้วยครับ

ง่าย ๆ ว่า ข่าวผลิตภัณฑ์ใหม่นับจากปีที่แล้วเป็นต้นมา จะออกมาจากทาง Apple เองเท่านั้นครับ ถ้าเขาพร้อมเขาก็จะจัดงาน Media Event เปิดตัวขึ้นมาเอง โดยที่ไม่ไปแสดงในงาน MacWorld Expo ครับ

190
ใช่แว้ว

ตามที่คุณก๊อกบอกเลยครับ....

1077
ชื่องาน MacWorld

หากเช่นนี้แล้วยังใช้ชื่องาน MacWorld Expo อยู่หรือ
น่าจะชื่อ Expo no MacWorld มากกว่านะครับ

(ท่านเจ้ากรมเจ้าท่าครับ ผมมารอคุณ pipo ที่ฝั่งแล้วครับ) อาย