IP Camera เปิดด้วย Safari

cartoonlove's picture
5
IP Camera เปิดด้วย SafariIP Camera เปิดด้วย Safari แล้วขึ้น -5420 : Connection Failed

ผมพยายามดู กล้อง ip จากบริษัทไปที่บ้านครับ แต่ถ้าดูกล้อง IP ด้วยเครื่อง PC ได้ตลอดครับ

อยากจะให้ง่ายเพราะผมใช้ mac แต่ก็จะติดปัญหาตรงนี้ตามรูปครับ เมื่อเข้าไปถึง หน้าที่จะขึ้นภาพจากกล้อง IP จะขึ้น 5420 : Connection Failed
มีเทคนิคในการดู อย่างไง ต้องดูผ่านโปรแกรมอะไรหรือเปล่าครับ กล้อง IP ผม รุ่น IP-N1000

ซึ่งผม up Firmware ล่าสุดแล้วจาก link นี้ครับ

http://www.eyes2eyes.com.tw/download/down-IP-N1000.htm

ช่วยแนะนำด้วยครับ

5
ซึ่งผมไปเปิด Safari ปกติบน

ซึ่งผมไปเปิด Safari ปกติบน iphone 4 และเปิดบน Pc ภาพขึ้นครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ikok's picture
10285
มีติด firewall

ด้วยไหมครับ?

5
เห็นว่า

เห็นว่า ปิดอยู่นะครับหรือว่าผมเข้าใจผิดว่าปิดครับ

ตามรูปอะครับ

minemind's picture
3876
เพื่อนผมก็เคยถามเหมือนกันครับ

เพื่อนผมก็เคยถามเหมือนกันครับ เกี่ยวกับเรื่องนี้

ie ไม่มีปัญหา แต่ safari ไม่สามารถใช้งานได้