แมคโปรใช้ FW800 กับ Ext HDD แล้วแฮ้ง

pay_elec@hotmail.com's picture
2
ผมใช้เครื่องแมคโปร 12 core เพิ่งซื้อมาใช้กับ Ext Hdd ของ Buffalo 2 TB ผ่านพอร์ต FW800 เมื่อเสียบขณะเปิดเครื่องอยู่เครื่องมันแฮงค์ กดออะไรไม่ได้ ฟ้องที่หน้าจอเป็นสี่ภาษาบอกให้เรากดปุ่มพาวเวอร์ค้างไว้เพื่อปิด และเมื่อเปิดตอนที่ Ext Hdd ต่ออยู่เครื่องก้อไม่บู้ต os บ้างกดแฮ้งแล้วฟ้องสี่ภาษาให้ปิดเครื่อง ลองอยู่หลายครั้งแล้วก้อเป็นเหมือนเดิม แต่ Ext Hdd ยี่ห้ออื่นที่ใช้อยู่ 4 TB ใช้อยู่ไม่มีปัญหา ล่าสุดเอา buffalo 1 TB ก้อแฮ้งเหมือนกัน ใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างอ่ะครับ รบกวนช่วยหน่อยครับ

nickoe's picture
4320
เห

เป็นเฉพาะกับเวลาที่ต่อกับ buffalo เหรอครับ

pay_elec@hotmail.com's picture
2
ใช่ครับเป็นเฉพาะ ของ buffalo

ใช่ครับเป็นเฉพาะ ของ buffalo ครับแล้วก็เป็นเฉพาะพอร์ต FW800 usb 2.0 ใช้ได้ปกติ แต่ไม่ต้องการใช้