สร้าง new user account แล้วใช้งานไม่ได้อ่ะค่ะ

mavita's picture
1
คือว่าพอสร้างเสร็จก็ลอง login เข้าไปค่ะ แต่ว่ามันเหมือนค้างๆ ยังไงไม่ทราบ
กดอะไรก็ไม่ได้ เหมือน trackpad ไม่รับคำสั่งอ่ะค่ะ อย่างงี้ต้องแก้ยังไงคะ
แบบว่ามือใหม่มากๆ ค่ะ เพิ่งจะเริ่มให้แมคได้ 2 เดือนเอง

nickoe's picture
4320
อืม

ลอง log in ด้วย admin แล้วไปลบที่สร้างไว้ออกครับ
แล้วสร้งใหม่อีกอัน ดูว่ายังเป็นรึเปล่า
ถ้ายังเป็นผมคิดว่ามีปัญหาที system
อาจจะต้อง repair disk หรือ permission