กด alt ตอนเปิดเครื่องแล้ว ไม่สามารถเลือกเข้าวินโดว์ได้

Hippopotamus's picture
7
คือปัญหาที่เกิดขึ้นเกิดขึ้นกับ bootcamp ครับ

คือว่า กด alt ตอนเปิดเครื่อง ขึ้นแต่ เม้าส์ ไม่มี ให้เลือกว่าจะ Mac or Bootcamp เป็นภาพขาวๆ ค้าง นาน

เกิดขึ้นสักพักแล้ว ตอนนี้ก็เท่ากับว่า เปิดเครื่องต้องเข้าแมคก่อน แล้วค่อยรีเข้าวินโดว์

วินโดวนี้เคยใช้แล้วไม่มีปัญหา แต่หลังจากลบแล้วลงใหม่กลับพบปัญหา

macbook 2010 13 นิ้ว วินโดว์ที่ลง seven 32-bit active โดยใช้โปรแกรม Windows 7 Loader Ver 1.9.3 (Vista , 7)

ไม่รู้เกี่ยวมั้ยพยายามบอกทุกอย่างให้ครบ ช่วยหน่อยนะครับขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
ผมไม่ค่อยชัวร์นะครับ

แต่อยากให้ลอง repair disk ดูก่อน