poohkio's picture
29
อยากถามว่าเวลามันเตือนว่าต้องชาร์จแบตแล้ว และเราเอาที่ชาร์จไปเสียบเครื่อง แล้วมันไม่ยอมชาร์จเลยแบบว่าไฟไม่ขึ้นต้องรอสักพักถึงจะชาร์จได้ทั้งๆที่แบตเหลือหนึ่งเปอร์เซ็น อาการแบบนี้ผิดปกติป่าวคะ

BB's picture
81
สักพักนึง นี่นานแค่ไหนครับ

สักพักนึง นี่นานแค่ไหนครับ

ของผม MBA รอประมาณ 2-3 วินาที

Ewoodsman's picture
23
ของผม MBP เสียบปุ๊ปติดปั๊ป

.................

od2504's picture
1077
เหลือไฟขนาดนี้ ต้องให้เวลา

เหลือไฟขนาดนี้ ต้องให้เวลา CPU ในตัว battery เขาประมวลสักหน่อยครับ
หลังจากนั้น หากเขาทำการ charge ให้ เรื่องนี้น่าจะเป็นปกติครับ
หาก charge ทันทีที่เครื่องเตือน น่าจะสังเกตุเห็นว่าเร็วกว่านะครับ

29
อ๋อ

เข้าใจแล้วคะ

29
นานประมาณ

ห้านาทีได้ค่ะ พอเครื่องเตือนปุ๊บก็เสียบแล้วรอประมาณห้านาทีแล้วมันถึงจะชาร์จให้ แต่เมื่อก่อนเคยเสียบปุ๊บติดปั๊บ