เรื่อง windows บน mac คับ

ka.siti117's picture
1
อยากทราบว่าถ้าเราลงwindows บน mac อ่ะคับมันจะมีปัญหาอะไรมากไหมคับแล้ว ถ้าเราเล่นเกมส์ของwindows เครื่องมันจะมีปัญหาอ่ะไรไหมคับ พอดีกำลังจะไปถอยเครื่องอ่ะคับ

ikok's picture
10285
ตอบครับ

ปัญหา คือแบบเดียวกับเครื่อง windows ที่คุณเคยมีครับ หลัก ๆ เลยคือเรื่องไวรัส และถ้าคุณใช้โปรแกรมผิดกม. ได้ไฟล์ไม่ครบ driver บางตัวไม่สมบูรณ์ คุณมีโอกาสใช้งานได้กระท่อนกระแท่นครับ

ส่วนเรื่องเล่นเกมนี้ cpu จะร้อน ถึงร้อนมาก ควรให้เครื่องอยู่ในสถานที่ ๆ อากาศถ่ายเทได้สะดวกนะครับ เพื่อการระบายความร้อน

nickoe's picture
4320
ก็

จากเท่าที่เคยใช้ มันก็เหมือน windows ปกติครับ
(ตอนนี้ผมไม่ได้ใช้แล้ว) ถ้ามีปัญหาตอนลงให้เปิดหากระทู้เก่าๆดูครับ
เล่นเกมให้ระวังความร้อนครับ มันจะร้อนอย่างแรงเลย

minemind's picture
3876
เล่นเกม ไม่ต้องกลัวร้อนครับ

เล่นเกม ไม่ต้องกลัวร้อนครับ มันร้อนอยู่แล้ว เรียกว่า ร้อนเป็น "ปกติ"

Epsilon's picture
169
เท่าที่ผมใช้นะครับ

ผมบู๊ต วินโดวทั้งเกมในเครื่อง และเกมออนไลน์ เล่นได้ปรกติครับ
แต่ว่า เครื่องร้อนอย่างแรง + แบตหมดอย่างเร็ว เอาพัดลมเป่าครับ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน
เป็นธรรมดา ธรรมชาติ แต่ถ้าเล่นเกมบนฝั่ง Mac ก็ร้อนน้อยกว่า แล้วก็แบตหมดช้ากว่าด้วยครับ

FolkTrance's picture
130
สงสัยครับ ที่ Notebook

สงสัยครับ ที่ Notebook แบตไม่อึดเท่า Mac นอกจากจำนวน cell แล้วยังเกี่ยวกับ OS ด้วยหรือเปล่าครับเนี่ย -*- เช่น Window ใช้พลังงานเยอะกว่า Mac OSx เป็นต้นอ่ะครับ

iTonaholic's picture
44
สงสัยจะใช่ < แต่ผมว่า Mac

สงสัยจะใช่
><

แต่ผมว่า Mac ชิ้นส่วน Hardware กะ Software ผลิตบริษัท
มันน่าจะมีประสิทธิภาพดีกว่ามั้งครับ

skywalker's picture
92
ใช่

ใช่ครับ ผมใช้ parellels desktop run windows ทำงานเอกสาร แบตหมดไวกว่าเปิดแต่ Mac osx อย่างเดียวจริงๆครับ

nickoe's picture
4320
อันนี้ไม่ใช่แล้วครับ

อันนี้มันหมดไว้เพราะต้องประมวลผลเยอะ
ถ้าจะเอาจริงๆต้องเทียบ 1 os ต่อ 1 os
ให้เสมอกันครับ