ชาร์จแบต แล้วขึ้น Not Charging และที่หัว Mag safe บางครั้งก็ไม่มีไฟสีส้มขึ้น

sosty's picture
9
Macbooc ของผมตอนแบตใกล้หมด แล้วเสียบสายชาร์จ จะขึ้นว่า Not Charging และที่หัว Mag safe บางครั้งก็ไม่มีไฟสีส้มขึ้น จนต้องถอดแล้วเสียบใหม่
หรือตอนที่ปิดเครื่องแล้ว บางครั้งไฟที่หัว Mag safe ก็ไม่มีไฟขึ้น ต้องถอดแล้วเสียบใหม่เหมือนกัน
..ผิดปกติไหมครับ ใครเคยเป็นแนะนำหน่อย...

nickoe's picture
4320
ผมเคยเป็นครับ

เป็นไปได้สักพักก็ชาร์จไม่เข้าเลยครับ
และก็เคลม adapter ไปแล้วครับ
ต้องดูเป็นกรณีไปว่าเป็นที่ adapter เครื่องหรือแบต
ผมเป็นที่ adapter ครับ