amd3's picture
58
รบกวนถามพี่ๆคับ คือว่าผมกำลังจะซื้อ macbook pro 13 อ่ะคับ แต่ถ้าผมซื้อ mbp มือสองและมีประกันประมาณ 5 เดือน ไม่ทราบว่าควรซื้อหรือป่าวคับและถ้าซื้อควรเช็คเครื่องยังไงบ้างคับ หรือจะซื้อของใหม่เลยคับ ขอความเหฺ็นจากผู้มีประสอบการณ์ด้วยคับ จะซืัอก่อนปีใหม่นี้คับ

Nu-eMMa's picture
1837
ราคา ??

รุ่นไหนหรอคะ่ 2009 รึ 2010

nene122620@hotmail.com's picture
327
คือใช้งานอะไรมากไหมคับแล้วท่ี

คือใช้งานอะไรมากไหมคับแล้วท่ีว่ามือสองเน่ียเขาขายเท่าไหร่
ต้องดูสภาพการใช้งานว่าเขาใช้มาเปนยังไงกับราคาด้วยครับแต่ถ้าผมผมจะซ้อมือ1
แต่ถ้าจะซ้ือมือ1รอปีหน้าดีก่าเดรmac os lionก็น่าจะออก อ่ะ แน่นอน

pippo's picture
2469
ต้องดูที่ราคาขายนะครับ

ถ้าได้ราคาที่เหมาะสม (ถูก) เครื่องอยู่ในสภาพดี ประกันยังเหลือก็น่าสนใจ

ตรวจสอบราคาจาก web ขาย Mac มือ 2 ในรุ่นเดียวกันได้จากที่นี่ครับ :

http://www.mac2hand.com/index.php?option=com_marketplace&page=show_categ...

ถ้าเป็นเพื่อนสนิทขายให้ก็น่าจะพอได้ ถ้าเป็นคนอื่นให้ตรวจสอบให้ดี

เพราะกลัวจะเป็นเครื่อง อีหยิบ / อีลัก

nene122620@hotmail.com's picture
327
555พ่ีเอ็มมาตัดหน้าถามอีกแย้ว

555พ่ีเอ็มมาตัดหน้าถามอีกแย้ว แบร่..

Nu-eMMa's picture
1837
:P

แบร่.. อิอิ

minemind's picture
3876
ถ้าเครื่องมือสอง ผมว่า

ถ้าเครื่องมือสอง ผมว่า เครื่อง demo ที่ขายตาม event clearence ราคาก็ใกล้ๆกันนะครับ

nickoe's picture
4320
เครื่อง demo

คิดให้ดีนะ
ผ่านมากี่มือ กดแล้วกดอีก
เสียบแบตค้างทั้งวันมากี่เดือน
เหอๆๆๆๆ