เรื่องการ sync iPhone กับ iTunes

Mimamo66's picture
4
คือเพิ่งซื้อ mac มาใหม่ค่ะ พอจะ sync กะ iphone แล้วมันถามเหมือนว่าจะลบแอปฯอันเก่า แล้วแทนที่ด้วยแอปฯที่มีอยู่ใน library รึเปล่า คือจะ sync app ยังไงอ่าคะ T^T

toffykapook's picture
248
ต้องกด authorize ครับ

ไม่งั้นเวลา sync มันจะลบแอปที่อยู่ในไอโฟนทิ้งครับ

ปล. แอพที่อยู่ในไอโฟนโหลดมาจากไหนครับ ถ้าให้ร้านลงมาให้ก็อาเมนครับหายหมดแน่นอน
ปล2. ถ้าโหลดมาด้วยไอดีตัวเองทำการ authorize ตามที่ได้ขั้นต้นก็จะก๊อบลงเครื่องได้ครับ
ปล3. วิธีการ authorize เข้าไปที่โปรแกรม itune แล้วเลือกที่ store>authorize ใส่ไอดีตัวเองลงไปเป็นอันเสร็จ

Mimamo66's picture
4
ขอบคุณค่า

ขอบคุณค่า ยิ้ม