Mac ผมมองไม่เห็น iPhone Classic ที่ต่อ usb เข้าไปคับ

keep_kim's picture
379
สวัสดีคับ

ผมต่อ iPhone Classic เข้าไป หมายที่จะ Sycn เพลงจาก iTunes10 เข้าไปในเครื่องคับ แต่ว่าเครื่องผมมอง iPhone ไม่เห็นคับแต่ไฟเข้า ลองเปิดโปรแกรมพวก iPhone Explorer หรือ DiskAid ก็ไม่พบครับ ตอนนี้เลยเอาอะไรลงเครื่องไม่ได้เลยคับ และเวลาต่อมักจะติด ๆ ดับ ๆ สลับกันไปเร็วมากคับ ติดสองวินาที แล้วก็หลุดทั้ง ๆ ที่สายยังต่ออยู่เลยคับ แต่พอชาร์ตกับไฟบ้านกลับปกติคับ

รบกวนพี่ ๆ ด้วยครับ

ขอบคุณคับผม ยิ้ม

nickoe's picture
4320
เอ

iPhone classic นี่มันต้อง unlock
อันนี้ผมไม่กล้าแนะนำอะไรเลยครับ
ลองไปต่อดูกับคอมเครื่องอื่นก่อนครับ
ถ้าไม่ได้เหมือนกัน ปัญหาก็น่าจะมาจาก
iTunes 10 หรือ iPhone เองครับ

379
เครื่องผม Unlock

เครื่องผม Unlock แล้วครับ

คือไม่คิดว่าอาจจะเป็นที่ตัวเครื่องมั๊งคับ แย่จังเลย ทำยังไงดีอ่าคับ รึถึงเวลาต้องเปลี่ยนเครื่องแล้วอ่ะคับบ T T

4320
เปลี่ยนเลยครับ

เอ๊ย ไม่ใช่
อย่างที่บอกครับ ผมจะลองไป sync ที่เครื่องอื่นดูก่อน
หรือลองไปที่ร้านที่รับทำก็ได้ครับ

379
คงเป็นที่เครื่องแล้วคับ

คงเป็นที่เครื่องแล้วคับ เพราะไป Sync iTunes9 เครื่องอื่น ปรากฏว่าไม่ติดอะไรเลยคับ = =

ถ้ามีงบก็อยากจะเปลี่ยนอยู่คับ แต่ม่ายมีค๊าบ

4320
หรือว่า

จะเป็น bug ที่ iTunes 10

379
เหมือนเข้าใจอะไรผิดนิดหน่อยนะคับผม

ที่ผมบอกว่า ไม่ติดอะไรเลย เนี่ยนะคับ ผมหมายถึง iTunes ไม่ขึ้นอะไร ไฟก็ไม่เข้าเครื่องด้วยคับผม = =

ขอโทดทีนะคับที่สื่อสารคาดเคลื่อน แห่ะ ๆ 1

4320
อ้อ

อย่างนั้น
คงถึงเวลาแล้วครับ

od2504's picture
1077
ดูก่อน บางทีอาจเป็นที่สายก็ได

ดูก่อน
บางทีอาจเป็นที่สายก็ได้นะขอรับ ลองสลับสายเส้นอื่นดูก่อน ดีไหมเอ่ย

379
ลองแล้วครับ

คือผมเองมีสายสองเส้นคับ แท้ทั้งสองเส้นเลยคับ เส้นแรกที่มากับเครื่อง ใช้ชาร์ตกับไฟบ้านทุกคืนครับ แต่พอมาต่อแล้วไม่ติดเลย ส่วนเส้นที่สองผมเพิ่งซื้อมาเมื่อสามเดือนก่อน ต่อเข้าแล้วติด ๆ ดับ ๆ ครับ เครื่องเลยมองไม่เห็นครับ ( หรือไม่ก็ไม่ทันมอง = =" )

สงสัยดวงผมคงได้เปลี่ยนแล้วมั๊งครับเนี่ย ไปใช้อย่างอื่นดีมั๊ยคับ แล้วซื้อ iPod Touch แทน หุหุหุ แต่ผมขี้เกียจหิ้วหลายเครื่องง่าา หลอน

ขอบคุณทุก ๆ ท่านมากนะคับ