มีมดเข้าไปใน iMac เยอะเลยครับ ทำไงดี??

vee_vhc's picture
38
คือไม่รู้ว่ามันมาจากไหน ที่รู้ว่าเข้าไปเยอะก็เพราะว่า มันตกลงมาตายเยอะครับ เนื่องจากความร้อนในเครื่อง มันก็เลยตกมาตายตรงขาตั้ง iMac ผ่านทางช่องลำโพงใต้เครื่องเยอะเลยครับ

ไม่ทราบว่าปัญหาดังกล่าวจะมีผลกระทบมั้ยครับ พอดีอยู่หอด้วย ไม่ทราบพอจะมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ หรือว่ามดเข้าไปก็ไม่เป็นไรครับ

Ewoodsman's picture
23
มันเข้าไปได้ยังไง

..

38
ไม่ทราบเหมือนกันครับ

ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่พอเล่นเครื่องร้อนๆ มันก็เดินออกมาอ่าครับ ก็กลัวว่ามันจะไปกัดสายอะไรข้างใน ไม่ทราบว่าใช้ยาฆ่าแมลงฉีดเข้าไปเครื่องจะพังป่ะครับ อิอิ

Ben's picture
247
มาร่่วมแจมครับ

หลานลองวิธีนี้ซีครับ
ใช้ผงเหยื่อกำจัดมด เทไว้บนจานอะไรก็ได้ ราดด้วยน้ำผึ้ง น้ำหวาน(อย่าเยอะนะครับ) ที่มดชอบ คลุกเคล้ากันให้ดี
แล้วนำไปวางไว้ข้างเครื่องคอมพ์
คงพอจะช่วยได้นะครับ

bonraiwa's picture
46
+1 ครับ

บ้านผมก็ใช้ยี่ห้อนี้ครับ ชาบู หัวเราะร่วน

minemind's picture
3876
Mega Clever

คีน ไม่เอาสก๊อตเทปไปแปะ รูที่มดเข้าวะ

ได้ข่าวว่าแฟนคีนกลับมาหาแล้วนี่ มดเลยขึ้นสินะช่วงนี้

toffykapook's picture
248
ผมกลัวว่า

ถ้ามันกินละไปตายกันที่รัง เท่ากับว่ามันจะไปตายกันในคอมใช่มะฮะ หลอน

nickoe's picture
4320
โห

แกะเครื่องออกมานี่คงช็อคกันไปข้างเลย

38
คือมันเข้าไปแล้วเจอความร้อนใน

คือมันเข้าไปแล้วเจอความร้อนในเครื่อง แล้วมันก็ตกลงมาตายครับ เยอะเลยครับ - -

nene122620@hotmail.com's picture
327
เอ๋ถ้าให้ช่างistudioแกะได้ไหม

เอ๋ถ้าให้ช่างistudioแกะได้ไหมน่ี

38
ผมไม่รู้ว่าถ้ามดไปตายในนั้น

ผมไม่รู้ว่าถ้ามดไปตายในนั้น จะมีผลข้างเคียงอะไรกับฮาร์ดแวร์ของ iMac รึป่าวอ่าครับ 5555+

mainbkk's picture
35
โห..มด ทำได้..!!

ยังงง เข้าได้งัย!!!? มดอะไรจะทะลึ่งเข้าไม่รู้จักกาละเทศะขนาดนั้น...ฮา
ไอแมคตอนเปิดเครื่องไม่กี่นาที ลองจับแผ่นหลังจอดู ร้อนจะตาย...(หรือมันเข้าไปเพื่อฆ๋าตัวตาย)
แนะนำส่งเข้าศูนย์เลยครับ ให้ช่างถอดแป๊ปเดียว...น่าจะเอากลับได้เลย
ถึงจะหมดประกัน ก็คงไม่น่าจะหลายสตังค์หรอก ดีกว่ามากลุ้มจิตกะมดมัน...นะครับ