ถามแบต ของ ipod nano GEN4 และเสีย

earthmissu's picture
2
คือ ผมอยากจะซื้อ ipod nano ซักเครื่อง ด้วยเงินตัวเอง ล้วนๆ

ก็เลยอยากหาดีๆ หน่อย อยากฟังเพลง และมีอรรถรส ในการ Click Wheelดูอัลบั้ม(เคยใช้ของเพื่อน)

ก็เลยอยากถามผู้เคยใช้ว่า เป็นอย่างไรบ้าง

กับ nano gen4 แบตเมื่อใช้ไปนานๆ ยัง อึด รึเปล่า

เพราะ ของเพื่อน ฟังเพลง แล้วClick Wheel หาเพลง ไปด้วย แบตลด เร็วมากๆ พูดง่ายๆ ไม่ถึงวันก็ หมดแล้ว

และเคยอ่านคอมเม้น ว่า เสียง gen4 สู้ gen5 มันแย่ขนาดนั้นเลยรึเปล่า

ยังไง ก็ ช่วยตอบเพื่อ ช่วยในการตัดสินใจด้วยครับ

nickoe's picture
4320
เอ

ผมว่าเรื่องเสียงต้องไปลองเองนะครับ
ถ้าหูไม่เทพจริงฟังไม่ออกหรอก
ส่วนเรื่องแบต มันเป็นปกติที่รุ่นใหม่จะอึดกว่ารุ่นเก่า

เป็นผมจะไม่ซื้อ gen4 นะ ไปซื้อ classic เลย
เพราะจุไม่พอ ฮาาา แต่ติดที่ classic ไ่ม่มีภาษาไทยนี่สิ
หลอน

earthmissu's picture
2
ขอบคุณ ครับ

คือ ความจุ 8 กิก ผมก็ฟังไม่หมดแล้ว

แต่ผม อยากรู้เรื่องแบต เอา มากๆๆ

คือ อยากได้ จากประสบการณ์ จริงอ่ะ ว่า

อึด นาน จริงมั๊ย เพราะ กลัวแบบ ซื้อมาแรกก็ อึด ใช้ไปปีกว่า ก็ เสื่อม แล้ว

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

nickoe's picture
4320
คืองี้ครับ

แบตยังไงก็เสื่อมอยู่แล้วครับ
ใช้งานเบางานหนักก็เสื่อม
เพราะงั้นก็อย่าไปกังวลมาก
ถ้าเสื่อมก่อนหนึ่งปีก็เอาไปเคลมครับ