แมคบุ๊ค13นิ้ว เปลี่ยนฮาร์ดดิสใหม่

dokomodoor@hotmail.com's picture
18
แมคบุ๊ค13นิ้ว หลังจากเปลี่ยน ฮาร์ดดิส ใหม่ จากศูนย์ เล่นมาได้เกือบสิบเดือน ฮาร์ดดิสเสีย
ต้องเซทโปรแกรมใหม่หมด อารายบ้างครับ
อยากฟังเพลงออนไลน์ แต่ ไม่เสียงออกมา มี ไอคอน เขียนว่า
have not internet plup-in

ต้องลงโปรแกรม หรือ มีขั้นตอนอย่างไรบ้าง
ช่วยกรุณาแจ้งบอกหน่อยได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

minemind's picture
3876
ถ้า plugin wmv

ลองลง Flip4Mac ดูก่อนนะครับ

ikok's picture
10285
มีอีกตัวที่น่าจะโหลดมาติดตั้งไว้ด้วยนะครับ

Perian

ตัวนี้จะเพิ่มให้ quicktime อ่านไฟล์ได้หลากหลายมากขึ้นในอีกทางนึง เสริมจาก flip4mac ที่น้องต่ายบอกเอาไว้ด้านบนนะครับ ยิ้ม