การตั้งค่า WIFI iPhone 4 ครับ

Ben's picture
247
ที่ office ของลุงBen เค้ามีค่าการตั้งค่า Internet ระบบ LAN ผ่าน Wifi ของ Windows XP ไว้ดังนี้ครับ

INTERNET PROTOCOL (TCP/IP)
GATEWAY: 111.111.88.2
DNS: 111.111.88.2
WINS: 111.111.88.2

หมายเหตุ ค่า Gateway, DNS และ WINS ข้างบนเป็นค่าสมมุตินะครับ
ค่าจริงๆลุงมีครบแล้วครับ แต่เปิดเผยที่นี่ไม่ได้
ไม่รู้ว่าจะเอาค่าต่างๆไปใส่ตรงไหน อย่างไรครับ เศร้า

=====================================================================

หลานๆกรุณาช่วยแนะนำ และสอนวิธีตั้งค่าดังกล่าวบน iPhone4 ให้ลุงBen หน่อยซีครับ

ลุงBenต้องขอขอบคุณหลานๆใจดีทุกๆคนที่กรุณาช่วยสละเวลามาช่วยเหลือแนะนำนะครับ

247
แป่ววววว แย่จัง

สงสัยหลานๆจะไม่ทราบวิธีตั้งค่า

ลุงไม่อยากไปถามจนท.ผู้คุมระบบ LAN ที่ office ลุงเลยครับ
เด๋วเค้าเห็นลุงใช้ iphone 4 เค้าจะค้อนเอาได้ครับ
เศร้า

ikok's picture
10285
ลองแบบนี้ดูนะครับ

ลองถามการ setting ทั่วไปกับเขาดูครับ เขาน่าจะมีคู่มือแนะแนวหรือวิธีการตั้งค่าเฉพาะกิจเอาไว้สำหรับเครื่องคอมฯ โดยทั่วไป ที่ผมคิดว่าไม่น่าจะหนีจากวิธีตั้งค่าบน iPhone มากนักครับ

ลุงเบนลองเริ่มจากตรงนั้นดูก่อน ถ้าเกิดไม่ได้อย่างไร ถามทาง IT โดยตรงน่าจะได้คำตอบที่ดีที่สุดครับ

247
ขอบคุณหลาน ikok ครับ

สำหรับคำแนะนำ
ถ้าไม่มีวิธีอื่น ก็คงจะจำเป็นจะต้องไปให้เค้าตั้งค่าให้ครับ