ที่ Charge ไฟทำไมร้อนมากครับ

BB's picture
81
เวลา Charge ไฟ ให้ MacbookAir จับตัวที่ Charge ไฟทำไมร้อนมากครับ ปรกติร้อนกันไหมครับ แต่ก้อ Charge ไฟเข้าได้ตามปรกติครับ

ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
มาปูเสื่อรอฟังคำตอบฮะ

มาปูเสื่อรอฟังคำตอบฮะ

nickoe's picture
4320
ร้อนประมาณไหนครับ

ปกติมันต้องร้อนอยู่แล้ว
เพราะแปลงไฟจาก 220 V มาเป็น 18.5 V หรือ 16.5 V
นี่แหละครับ ถ้ามันไม่ร้อนขนาดไหม้เลยนี่ผมว่าปกตินะ
อยู่ที่สภาพแวดล้อมขณะนั้นด้วยครับ
ถ้ามีแอร์หรือพัดลมเป่าตรงๆเลย ไม่ร้อนแค่อุ่นๆครับ

Cybernet's picture
399
ของผมเวลาชาร์จ

ถ้าอุณหภูมิภายนอกสูงๆนี่ร้อนเหมือนกันครับ แต่ถ้าอยู่ในห้องแอร์ก็อุ่นๆ ลองดมๆดูก็ได้ครับ เพราะถ้ามันร้อนเพราะชอร์ตน่าจะมีกลิ่นไหม้ๆออกมาด้วย

od2504's picture
1077
หากยังต้มไขไม่ได้

หากยังต้มไข่ไม่ได้ ก็เป็นปรกติค่ะ

ikok's picture
10285
- -

ของผมก็ร้อนครับ ปรกติเขาร้อนอยู่แล้วครับ

ปล. แนะนำว่าไม่ควรนำไว้บนตักขณะชาร์จนะครับ ... อาจสุกได้ -o- / ~

sajiro's picture
1179
ร้อนเป็นปกติครับ

ปกติ ปกติ ยิ้ม

marchz's picture
47
ถ้าไม่ร้อนสิครับงานเข้า

ถ้าไม่ร้อนสิครับงานเข้า

BB's picture
81
ขอบคุณครับ

ก้อร้อนพอประมาณครับ คือไปดึงออกตอนที่ยัง Charge ไม่เต็มเพราะต้องไปแล้ว ปรากฏว่าร้อนจนรู้สึกได้

แต่ถ้า Charge ไฟเเต็มแล้ว เหมือนความร้อนลดลง จนแทบไม่ค่อยร้อนครับ

สรุปว่าปรกตินะครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

GoLLuM's picture
23
ร้อนเหมือนกันครับ

ร้อนเหมือนกันครับ แถมมีรอยร้าวแตกนิดๆ ด้วยครับ...