วานผู้ใจดีมาช่วยตอบปัญหานี้หน่อยค๊าาา >> iPhoto & Keynote

Adariw's picture
269
รบกวนช่วยแก้ไขปัญหา 2 ข้อนี้หน่อยค๊าาาา ><"

iPhoto
เราสามารถ export ลูกเล่นของ Slide Show ใน iphoto ออกมาเป็น mov ได้ไหมคะ
แล้วต้อง Export ยังไงบ้างคะ

Keynote
สามาถใส่เพลงใส Slide แรกแล้วให้เพลงเล่นไปจนจบ Slide สุดท้ายหรือจะเล่นเลยไปก็ได้ค่ะ
เพราะเพลงที่ใส่เป็นเพลงบรรเลง อยากจะเปิด Slide แล้วให้เพลงมันเล่นไปเรื่อย ๆ เลยอ่ะคะ

ตอนนี้ลองใส่ดูแล้ว แต่มันเล่นแค่สไลด์แรก เพลงมันก็หายอ่ะค่ะ ><"

nickoe's picture
4320
อืม

1.iPhoto สามารถ export เป็น mov ได้ครับ
อยู่ตรง share ครับ

2.อันนี้ต้องรอคนใช้ iWork มาตอบละกันครับ

269
ขอบคุณค่ะ :)

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ มีความสุข
ทีแรกใช้ iLife 9 ก็เลยงง ๆ ว่าต้อง Export ยังไง
แต่พออัพเป็น iLife 11 ก็หาปุ่มเจอเลย 55

ตอนนี้ Happy กะ iLife 11 มาก ๆ

BB's picture
81
มือใหม่มาช่วยตอบครับ

ที่ Keynote ไปที่ Inspector มุมบนขวา Click แล้วเลือกอันซ้ายสุด แล้วไปที่ Audio แล้วเลือกเพลงที่เรามีอยู่ ด้วยการ Drag ไปใส่ช่องว่างๆ ใต้คำว่า Soundtrack แล้วเลือกได้ว่า จะ Play once หรือ Loop หรือ Off ให้เลือก Play once หรือ Loop เป็นอันเสร็จพิธี

สังเกตุได้ว่าจะมีรูป ลำโพงอยู่ที่ Slide แผ่นแรกครับ

269
ขอบใจแรง ๆ

ขอบคุณมาก ๆๆๆๆ เลยค๊า
ทำได้แล้ว ๆๆๆ
TvT