ลง xp บน imac แล้ว ใช้เมาส์ไม่ได้

azimoto_vlz_6@hotmail.com's picture
2
คือวันนี้ผมลงวินโดวxpบนimacอ่ะครับพอลงเสร็จสิ้น เกิดใช้เมาส์ กับ คีย์บอร์ดไม่ได้ซะงั้น
ไม่ใช่แค่เมจิกเมาส์นะครับ คือทั่งเมาส์แบบเสียบสายusbหรือคีย์บอร์ดก็ไม่ทำงานเลยอ่ะครับ
คือผมเปิดเข้าวินโดวไปไม่สามารถทำอะไรได้เลยอ่ะครับ
รบกวนผู้รู็ช่วยทีนะครับ
อยากเล่นเกมส์มากกกก T^T

azimoto_vlz_6@hotmail.com's picture
2
-" ไม่เหนมีคุยมาตอบเยยอ่ะ TT

• -"

ไม่เหนมีคุยมาตอบเยยอ่ะ

TT

arkhooo's picture
11
ใจเย็นครับ

ใช้แผ่น mac os ที่ให้มาตอนซื้อเครื่อง ลง driver ดูครับ

Hong's picture
16
เคยเป็นครับ

ผมใช้ macbook pro แล้วลง XP ก็เกิดใช้ magic mouse ไม่ได้เพราะแผ่น window ที่ลงไม่สมบูรณ์ (แผ่นไม่แท้อ่ะครับ) สุดท้ายเลยต้องควักเงินซื้อ window 7 แท้ลงปรากฏว่าทุกอย่างทำงานได้ปกติครับ ถ้ายังไงลองหาแผ่น window แผ่นอื่นลงนะครับอาจจะช่วยได้

minemind's picture
3876
ไม่ตอบ เพราะ..

กลัวว่าจะให้ข้อมูลที่ผิดพลาดไปครับ ส่วนตัวผมก็ไม่ได้ใช้ xp ด้วยครับ

แล้วก็ท่านอื่นๆที่เป็นพี่ๆ อาจจะยังไม่ว่างมาตอบก็ได้ครับ ถ้าไม่ได้รีบก็อดทนรอสักหน่อยนะครับ

ปล. เพื่อนสมาชิกนะครับ ไม่ใช่พนักงาน apple