iMac มีระบบปรับแสงหน้าจออัตโนมัติไหมครับ งงมากเลยครับ???

vee_vhc's picture
38
คือปกติอย่างใน MBP เมื่อเราเอามือไปปิดบริเวณใกล้ๆกล้องบนหน้าจอ แสงจะมืดลงใช่ป่าวครับ

แต่ iMac ไม่เห็นปรับแสงอัตโนมัติเองได้เลยครับ หรือจะเป็นแค่เครื่องผมเครื่องเดียว

หรือปกติแล้ว iMac ไม่มีรบบนี้เหมือนใน MBP ครับ ยังไงช่วยไขข้อข้องใจทีนะคร้าบบ

boy88888's picture
215
ผมเอามือปิด

ผมเอามือปิด ก็ไม่เหนปรับให้เลยครับ

สงสัยไม่มีระบบนี้ครับ

vee_vhc's picture
38
อ่อ แสดงว่ามีเฉพาะในพวก

อ่อ แสดงว่ามีเฉพาะในพวก Macbook กับพวกไอโฟน ไอแพดเฉยๆใช่ป่ะครับ ในไอแมคคงไม่มี