พี่ๆ ครับ ราคานี้ จะคุ้ม หรือเปล่า

djyhuy's picture
6
ผมกำลังขาย mac book pro ของผมครับ
เป็นรุ่น

Model Name: MacBook Pro
Model Identifier: MacBookPro5,1
Processor Name: Intel Core 2 Duo
Processor Speed: 2.4 GHz
Number Of Processors: 1
Total Number Of Cores: 2
L2 Cache: 3 MB
Memory: 4 GB
Bus Speed: 1.07 GHz

ผม apple care  3 ปี เรืียบร้อยแล้ว ครับ เป็นตัว 15 นิ้วครับ

คำถามมีดังนี้ ครับ
1 คนที่ขอซื้อเป็นรุ่นพี่ เค้าให้ ราคา 48000 จะคุ้ม หรือ เปล่า ??

ถ้าขายยยย

2 ผมจะไปซื้อเครื่องใหม่ แทน โดย ลังเลอยู่ที่ 2 รุ่น คือ ตัว 17 นิ้ว i5 2.53 GHz
กับตัว ตัว 15 นิ้ว i7 2.66 GHz ครับ
3 ต้นปี เค้าจะเปิดตัว new mac ใหม่ หรือเปล่า จะ ได้รอซื้อ ตอนนั้น

หมายเหตุ 1 ผมเป็นคนเดินทางบ่อยมากครับ
2 งานส่วนใหญ่ ผมทำงานด้านตกแต่งภาพ กับ งาน ตัดต่อ ครับ
3 ผมเอียงๆ มาทาง 17 นิ้วนะครับ เพราะจอใหญ่ดี แต่ จะ แรงพอมั้ย

ขอบคุณ พี่ๆทุกคนนะครับ สำหรับ คำ ตอบ

6
..

เครื่องเพิ่ง ปี กว่าๆ ครับ

nickoe's picture
4320
ตอบครับ

1.สำหรับคนอื่นผมไม่รู้ แต่ถ้าขายราคานี้ ไปบวกกับงานที่มันทำให้ผมได้แล้ว
ออกมาเกินกว่าราคาเครื่อง ผมว่ากำไรครับ ขายได้เลย เพราะถือว่าทำงานให้เราคุ้มแล้ว
2.ถ้ามีงบ ผมจะสั่ง CTO 17" เพิ่ม cpu เป็น i7 ครับ(ไหนๆก็ไหนๆแล้ว)
3.จริงๆแล้วถ้าเครื่องเก่าทำงานได้ spec พวกนี้ไม่มีปัญหาเลยครับ
เครื่องใหม่มาปรับสเปค แรงกว่าเก่าอยู่แล้ว ถ้าเครื่องเก่าทำงานได้
เครื่องใหม่ก็ต้องได้

6
..

ขอบคุณครับ คุณ nickoe
ที่จริงแล้ว เครื่องก็ ไม่ได้ อยากขายหรอก นะ ครับ พี่ชายน้องซื้อขายกัน อิอิ
แฟนยังบอกเลย ว่า จะหาเรื่องซื้อใหม่ ทำไม เครื่องก็ ดีอยู่แล้ว
แต่ ราคาก็ น่าขายอยู่ หรอกครับ

17 นิ้ว i7 ราคา น่าจะหนักเอาการ นะครับ ประมาณเท่าไหร่ พอเดาได้ มั้ยครับ
แล้วเรื่อง new mac อ่ะครับ ต้นๆปีนี้ เค้าจะมีข่าวดีกันหรือ เปล่า ครับ
กลัวว่าเดี๋ยวจะฮา ไม่ ออก อุอุ

6
...

ได้มา 2 เสียงแล้วครับ ว่าคุ้ม
เรื่องรุ่น แนะนำได้ เลย นะครับ