ขอคำปรึกษาเรื่อง ipod dock

little_fuku's picture
703
คือว่าลำโพงในไอพอด กลับบ้านเก่าไปแล้ว (พังนั่นเอง)
เลยมีความคิดที่จะซื้อลำโพงสำหรับต่อน้องพอด
โดยมีข้อแม้ดังนี้
- มีรีโมท
- สามารถใช้เป็นลำโพงคอมได้ด้วย
ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ขอแบบราคากลางๆ

ปล.เราดูๆรุ่น JBL On Stage IIIP ไว้ใครที่มีประสบการณ์ใช้ JBL หรือรุ่นที่ว่า ช่วยแชร์ด้วยนะคะ

minemind's picture
3876
เจ่เจ้ ฟุกุ

พนักงานบอกว่า รุ่นนี้เสียงดีฮะ (ในรูป)

ikok's picture
10285
ลองดูตัวนี้นะคะ

ผมชอบของยี่ห้อนี้ เห็นบางรุ่นมีทรงเรโทรนิด ๆ ด้วย (แต่ยังไม่เคยได้ฟังตัวเป็น ๆ )
http://usa.yamaha.com/products/audio-visual/hifi-systems/mcr-040__u/?mod...

ปล. รุ่นที่เห็นในภาพนี้ ลำโพงแยกออกมาได้ด้วยนะ ยิ้มปากกว้าง

703
พอดีมันมีอีกรุ่นนึง

แพงกว่านิดนึง JBL On Stage IV อ่ะ
เราก็งงๆ ว่าจะเอาไงดี
ถ้าจะซื้อทั้งที่เอารุ่นใหม่ๆไปดีไหมเนี่ยย

10285
แป่ะภาพอีกทีนะคะ

ตะกี๊จะช่วยแทรกภาพให้ แต่กดผิด เป็นลบไปแล้ว -o-

703
พี่ก๊อก

ยามาฮ่าฮ่าฮ่า สวยมากก แต่ใหญ่มากและแพงมากเช่นกัน
เอาไม่ใหญ่มาก ไม่แพงมากได้ไหมอ่าาา เขิน

^รุ่นนี้เต็มงบสุดๆ ใครมีแนะนำรุ่นถูกกว่า หรือราคาประมาณนี้ เชิญแนะนำได้นะคะ

10285
รุ่นนี้ดูอวกาศมากมาก

-o- ผมไม่เคยหาข้อมูลเรื่องนี้เลย

แล้วตัวนี้ล่ะคะ?
http://www.amazon.com/Yamaha-TSX-70BR-Desktop-System-iPhone/dp/B003XDU4A...

ไม่แน่ใจว่ามีรีโมทหรือเปล่านะ แต่น่ารักดี ราคาใกล้ ๆ กัน

703
อ่าาา เรโทรๆๆ

ไปอ่านมาแล้ว ไม่มีรีโมทง่าาาา แห่ะ ๆ 1

703
อ่อ ลืมบอกว่า

เท่าที่อ่านมา ของ JBL เข้ากันกับแมคสุดแล้ว
เวลาเสียบไอพอด ใช้เป็นลำโพงคอม
มันซิงค์ไอทูนขึ้นมาให้ด้วย เยี่ยมจริงๆ

ปล.แอบดูของ KEF ไว้ด้วยแต่ว่ารูปทรงอาบาศ + ใช้ไอพอดทัชไม่ได้ เลยจบไป หลอน หลอน
จะเสียเงินทั้งทีมันยากจริงน้ออออ

nickoe's picture
4320
อา

มีงบเท่าไรล่ะคุณน้อง
ถ้าหาเป็น dock นี่เลือกยากหน่อยนะ
ยังเลือกไม่ได้เหมือนกัน ฮ่าๆๆ

ส่วนตัว ไม่ชอบเสียงจาก JBL ครับ

daydxb's picture
38
แล้วตัวนี้ล่ะครับน่าสนเหมือนก

แล้วตัวนี้ล่ะครับน่าสนเหมือนกันนะ