เรื่องนำ เอกสาร เข้า iPhone 3gs เครื่องศูนย์

veeza's picture
117
ทำไม่เป็นครับ
จะต้องลง app ที่ iPhone หรือเปล่าครับ
file เช่น PDF,Word,Exel and other

ทำไงครับใครทราบบอกด้วยครับ
แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1
ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
download ibook ลงใน iphone

download ibook ลงใน iphone ครับ

ส่วนนามสกุล ที่ลงใน ibook นี่ผมก็ไม่รู้ว่าเค้าสามารถรับ format ไหนได้บ้าง แต่ที่แน่ๆ แล้วคือ pdf ลงได้

ikok's picture
10285
ลองดูตัวนี้นะครับ

Good Reader for iPhone

ผมใช้โปรแกรมนี้เก็บไฟล์เอกสารต่าง ๆ บน iPad อยู่ แต่ลองดูเขาก็มีเวอร์ชั่นบน iPhone ด้วย เลยอยากลองแนะนำดูครับ

หลัก ๆ เป็นโปรแกรมอ่านไฟล์ pdf, txt หรือดูภาพ ที่รองรับไฟล์ได้หลากหลายดีครับ เปิดไฟล์วิดีโอไฟล์เสียงหรือ ppt ได้ด้วย ไม่ต้อง hack หรือทำอะไรเพิ่มเติมกับเครื่องครับ ติดตั้งโปรแกรมแล้วน่าจะใช้ได้เลย

ปล. โอนไฟล์ผ่าน iTunes ในหน้า Apps นะครับ

GoodReader supports massive PDF and TXT files, but it can also handle all of the most popular file types. Have a look for yourself:
• MS Office - .doc, .ppt, .xls and more
• iWork'08/'09
• HTML and Safari webarchives
• High resolution images
• It even does audio and video!

veeza's picture
117
ขอบคุณครับ

ยิ้ม
แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1