เวลาใช้ window แล้วแก้ไขไฟล์บน drive ของแมคไม่ได้

zindome's picture
1
คือผมลง window 7 อ่ะครับ เวลาใช้ window จะไม่สามารแก้ไขไฟล์หรือทำอะไรได้เลยใน drive ของแมคนอกจาก copy เท่านั้น
แต่ถ้าเวลาใช้ฝั่งแมคก็สามารถแก้ไข drive ของ window ได้ตามปกติ
ผมอยากขอคำแนะนำว่าต้องทำอย่างไรถึงจะแก้ไขไฟล์ในแมคตอนที่เราใช้ window ได้ครับ

minemind's picture
3876
เท่าที่ผมทราบคือ เรา

เท่าที่ผมทราบคือ เรา "ไม่สามารถแก้ไขไฟล์บน partition OSX ได้" ครับ

nickoe's picture
4320
macdrive

ช่วยได้ครับ
หามาลงที่ windows ครับ

minemind's picture
3876
เออใช่ แต่ถ้าแก้ไขไฟล์แล้ว

เออใช่ แต่ถ้าแก้ไขไฟล์แล้ว จะเซฟทับไม่ได้นะครับ ต้องเซฟเป็นไฟล์ใหม่