ใครลง vmWare windowns บ้างครับ

nuttion88's picture
25
ใครลง vmWare windowns บ้างครับ

อยากรุ้มันเปงไง

คือผมอยากลงนะเพราะผมทำงานเขียนโปรแกรม ทำเวป เวลาที่จะไปเทสหน้าเวปจะต้องได้ด้วยทั้งคนใช้แมค และหน้าต่าง

ใครลงแล้วมาบอกกันบ้างนะครับ

เพราะผมลงวินโ้ในบูทแคมไปแล้วจะใช้วินโด้ทีต้องรีสตาทที

อะครับ

minemind's picture
3876
bootcamp

bootcamp ก็ดีอยู่แล้วครับ

ให้เวลาตัวเองปรับตัวสักนิด

Nu-eMMa's picture
1837
ต้องการเทส

การลองรับ หน้าเว็บ ไปใช้ Firefox เทสซิค่ะ

เขียนเว็บใช้โปรแกรมอะไรค่ะ Mac ก้อเขียนได้นะค่ะ เพระาเอ้มก้อยังใช้อยู่

INNOVATION's picture
343
ก็ลงเหมือน Application

ก็ลงเหมือน Application ทั่วไปครับ แล้วก็ลง Windows ใน VMware ครับ อ้อ เลือก Download เป็น VMware Fusion นะครับ

sapiensspace@gmail.com's picture
8
ใช้บ้างเหมือนกันครับ

ใช้บ้างเหมือนกันครับ ช่วงแรกๆที่ยังไม่มีโปรแกรม autocad for mac ผมว่ามันดึง ram os x ไป เครื่องหน่วงไปเลย อึดอัดมาก ทำอะไรไม่ได้เลย ส่วนตัวคิดว่าไม่ค่อยเหมาะ หากจะใช้โปรแกรมทำงานหนักๆ ถ้า เปิดเอกสารนืดๆหน่อย พอได้ครับ (mbp 13")

od2504's picture
1077
Confirm ว่าเรื่อง vm ware นี่

Confirm ว่าเรื่อง vm ware นี่ ต้องยกให้หนุ่ม INNOVATION ครับ

INNOVATION's picture
343
ไม่ถึงขนาดนั้นนนครับ

ไม่ถึงขนาดนั้นนนครับ แต่ก็ขอบคุณนะครับที่ให้เครดิตครับ

tpanu's picture
24
vmware

จากประสบการณ์คับ บน vmware

เข้าเว็บ, พิมพ์งาน โอคับ

แต่ใช้งาน simulation เขียนโปรแกรม ไม่โอนะคับ ใช้ได้แต่หน่วงหน่อย ram ต้องมาก และจัสรรคทรัพยากรให้vmware ดีๆ ก็ได้ระดับหนึ่งครับ

ผมเคยใช้มาทั้งสองโปรแกรม parallel และ vmfusion แต่ ปุจจุบันใช้ vmfusion (ความคิดส่วนตัว)ผมว่าเร็วและเสถียรกว่าในโหมด full screen คับ

ลองดูครับ
โชคดี

BEAR_Pink's picture
234
หมีก็ลงนะคะ VMware

หมีก็ลงนะคะ VMware fusion
เวลาเข้าฝั่งแมค บางทีมนก็จะช้าๆ ทำอะไรมันจะค้างๆบ้างนิดๆ
แต่ไม่มีปัญหาอะไรหรอก ถือว่าโอเค แค่ช้าบ้างนิดๆหน่อย

เล่นเกมออนไลน์ได้ เกมกราฟฟิคสูงๆก็ลื่นไหลดี อย่างเกม spore เงี้ย

สะดวกดีนะคะ ลองดู