แมคบุ๊คเหมือนเป็นเสียงพัดลมหมุนตอนใส่แผ่น

BusohSensen's picture
49
แมคบุ๊คเหมือนเป็นเสียงพัดลมหมุนตอนใส่แผ่นแต่เป็นตลอดเวลาที่ใช้งาน แต่การใช้งานไม่มีปัญหา อายุการใช้งานเกือบปี
อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร แล้วเครื่องมันจะระเบิดไหม เพราะเมื่อก่อนเสียงแบบนี้จะดังตอนเปิดเครื่องและใส่ DVD เท่านั้น

od2504's picture
1077
น่าจะปกตินะครับ

น่าจะปกตินะครับ บางทีเราอาจอุปทานไปเองมังครับ ซื้อ Apple care ไว้ก็ดีนะครับ

nickoe's picture
4320
อา

ผมคิดว่าเป็นเสียงของ drive ครับ
หมุนเร็วก็มีเสียงเยอะครับ แต่ถ้ามันครืดๆแคร่กๆดังๆนี่
ระวังหัวอ่านให้ดีครับ

ฺBETAGLucan's picture
38
ค้าบค้าบ

เวลาไรท์แผ่นนะครับ เสียงดังมาก น่ากลัวสุดๆๆ