Stickies งงงง

veeza's picture
117
แอบเคือง แอบเคือง แอบเคือง
มันเปลี่ยน font ให้มีขนาดใหญ่ขึ้นหรือเล็กลงยังไงครับ

หรือมันมีความสามรถมากกว่านี้
รบกวนจิงๆ แห่ะ ๆ 1

pippo's picture
2469
กด command + T

หรือที่ Menu "Font" > Show Fonts เลือกเปลี่ยนแบบ font และขนาดครับ

ikok's picture
10285
วิธีการปรับ font ในโปรแกรม stickies นะครับ

กด command+T เพื่อเรียก font dialog ขึ้นมาครับ จะมี slider ด้านขวาลากขึ้นลงหรือจะพิมพ์ขนาดตรงๆ ลงไปในช่องก็ได้

ปล. ตัว font dialog นี้สามารถเรียกใช้ปรับขนาด font บนโปรแกรมอื่น ๆ ได้อีกครับ (ถ้าโปรแกรมนั้นไม่มีคำสั่งปรับขนาด font เฉพาะให้ลองกด command+T ดูครับ ส่วนใหญ่จะได้ผล)

ikok's picture
10285
โอ๊ะ..

ตอบช้ากว่าคุณ pippo แห่ะ ๆ 1

pippo's picture
2469
แหะๆ

แต่ขยันกว่า ละเอียดยิบเลยครับ ยิ้มปากกว้าง

veeza's picture
117
Thanks

ขอบคุณครับ
แต่มันต้องเปลี่ยนทุกครั้งที่เปิดใหม่ใช่มั๊ยครับ

หรือมีวิธีมั๊ยครับ