ขอถามเกี่ยวกับการลง Window บน Mac หน่อยครับ

boy88888's picture
215
1.คือถ้าผมมีแผ่นWindowsอยู่แล้ว ( แผ่นก๊อป ) จะเอาไปให้ที่ iStudio ลง

ได้ไหมครับ

1. คือผมมี Window 7 (แผ่นก๊อป) อะครับ จะสามารถลง ผ่านโปรแกรมอะไรได้บ้างครับ
215
ทำไมผมลง

ทำไมผมลง แล้วมันขึ้นแบบนี้อะครับ

กำลังจะ แบ่ง patitions เลย

111.jpg 111.jpg
minemind's picture
3876
โชคดีฮะ

ลองย้ายไฟล์ที่มีขนาดใหญ่ ออกก่อน รวมไปถึง Library iTune และ iPhoto ด้วยครับ จากนั้นก็ลอง Repair Disk ดู
อีกอย่างถ้าผมจำไม่ผิดควรจะเหลือ space ของฝั่ง OS X ให้มีมากกว่า 5gb ด้วย

ส่วนเรื่องการลง Windows แผ่นก๊อบ อันนี้ผมไม่ทราบฮะ ต้องลองไปคุยกับร้านเอง

215
ขอบคุณมากครับๆๆ ขอบถามอีกเรื่

ขอบคุณมากครับๆๆ

ขอบถามอีกเรื่อง สมมุติถ้าผมลง Window บน Parallel อะครับ

ใช้คุยเฉพาะ MSN กับเพื่อนอย่างเดียว มันสามารถใช้กล้อง ที่ติดมากับ iMac คุยได้ไหมครับ ?

3876
ได้ครับ แต่ไม่ค่อยชัดนะ

ได้ครับ แต่ไม่ค่อยชัดนะ ภาพมันจะมืดๆ ดำๆ นิดหน่อย ไม่ผ่องเหมือนตอนอยุ่บน osx

215
อ๋อครับ งั้น ผมลงผ่านแค่

อ๋อครับ

งั้น ผมลงผ่านแค่ Parallel ก็พอ ผมแค่อยากคุย เหนหน้ากับเพื่อนอะครับ

แล้ว ไอ Ext HDD ลูกนึง มันตกราคาประมานนั้นไหร่อะครับ
ขนาดปกติ ?

3876
www.jib.co.th

215
ขอบคุณมากๆเลยครับพี่ .... คือ

ขอบคุณมากๆเลยครับพี่ ....

คือ ตอนนี้ผม ลง Window 7 บน Parellel เรียบร้อยแล้ว

พวก Driver ต่างๆ จะหาจากไหนอะครับ ?

Nu-eMMa's picture
1837
มัน

หาให้เอานิค่ะ เอ็มลงแค่นี้ไม่ต้องทำอารายเลย มาครบทุกอย่างเลย

215
คือตอนนี้ ผมลงเสร็จ Window 7

คือตอนนี้ ผมลงเสร็จ

Window 7 เหมือนไอ พวก Tab `ต่างๆ

มันยังไม่ได้ลง --Driver อะครับ

แล้วกล้อง ที่คุย MSN กับเพื่อน ก็ยังใช้ไม่ได้

เปิดกล้องแล้วเพื่อนได้ยินเสียงอย่างเดียว

215
คือ ทำไมของผม มันไม่ลง Driver

คือ ทำไมของผม มันไม่ลง Driver ให้อะครับ

แล้วถ้า จะลงพวก Driver การ์ดจอ หรือ กล้อง อะครับ

ลงได้จากไหน ??

215
คือลองหาๆดูแล้ว มันบอกว่า

คือลองหาๆดูแล้ว

มันบอกว่า ไม่มี Video Card อะครับ

ผมใช้ iMac ตัว i5 อะครับ

แล้วอีกอย่างคือ ผมเล่น MSN กับเพื่อน เพื่อนไม่เห็นกล้อง ได้ยินแต่เสียงอะครับ

ต้องทำยังไงบ้างอะครับ ??

215
คือพี่ครับ ตอนนี้ลง Window 7

คือพี่ครับ

ตอนนี้ลง Window 7 บน Parallel เรียบร้อยแล้วครับ

แต่ปัญหาคือ ใช้กล้องยังไงอะครับ งงๆมากมายครับ ?

3876
http://kb.parallels.com/4895

http://kb.parallels.com/4895

ลองดูอันนี้ยัง

ปล. เคยลองแต่ fusion ใน fusion มันจะมีให้เลือก เกี่ยวกับการ connect device ต่างๆ ตั้งแต่ usb, dvd drive และ isight ถ้าเราเลือก (select) device นั้นๆแล้ว อีกฝั่งจะถูกปิดการใช้งานไปแทน คิดว่า parallel ก็น่าจะมีเหมือนกัน

215
คือผมยัง งงๆ

คือผมยัง งงๆ อยู่อะครับ

คือให้โหลดตัว ด้านบน ไปลงใน Window ใช่ป่ะครับ ?

3876
ไม่ใช่ครับ ด้านบนเค้าบอกให้หา

ไม่ใช่ครับ ด้านบนเค้าบอกให้หา isight.exe เพื่อที่จะ install (driver มีอยุ่ในแผ่น osx อยู่แล้ว ไม่ต้อง load)

215
อ๋อ ตรงนี้

อ๋อ ตรงนี้ เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

ใส่แผ่น OSX ลงไป แล้วเลือกลงใน ไฟล์ Bootcamp ตรงนี้ลงแล้วเรียบร้อยครับ

215
คือ ผมเลือกเป็น iSight

คือ ผมเลือกเป็น iSight เรียบร้อยแล้ว

แต่ผมลองส่งกล้องให้เพื่อน ผมเห็นหน้าตัวเองอย่างเดียว เพื่อนไม่เห็นอะครับ

Atthawut_wut's picture
7
มือใหม่ ลง window7ครับ 555 จอดำมืดเลย ทามงัยดี

ผมใช้ imac ตัวใหม่อ่ะครับ ซื้อ window7 homepre... ของแท้นะครับ มาลงวันนี้ อ่ะครับ แบ่งพาทิชั่น เรียบร้อยแล้ว แต่ ลง ไปเสร็จ กลางๆ มัน restart แล้วขึ้นหน้าจอ windows เสร็จ จอดำสนิทเลย
ทามงัยดีครับ รึว่าต้องเสียเงินอีก ซื้อ วินโดว แท้มา 4400 แล้วยังไม่สำเร็จเลยครับ
ทามงัยดีรบกวนพี่ๆ ด้วยครับ

nene122620@hotmail.com's picture
327
..

นี่ครับวิธีแก้http://www.macmuemai.com/forum/topic/2985

Atthawut_wut's picture
7
555 ยังเข้าไม่ได้อ่าครับ

555 ยังเข้าไม่ได้อ่าครับ มันเข้าหน้า dos ไม่ได้ เลยเก็บลงกล่องและ พรุ่งนี้ยกไปร้าน โลด
จะเสียเงินมั้ยครับ ว่าจะไป ฟอรจูน