Join Wireless ได้ แต่เปิด Webpage ไม่ได้

mahoub@gmail.com's picture
2
Macbook Pro ต่อ Wireless ได้ แต่เปิด Webpage ไม่ได้ครับ เครื่อง PC Windows เปิดได้ตามปกติ งงมาก ๆ ครับ ทำไงดี

ikok's picture
10285
ลองต่อตรงดูหรือยังครับ?

ลองต่อตรงดูว่าเขาสามารถเล่น internet ได้หรือเปล่า

อาจจะต้องปรับ setting ของ router กับบน macbook pro ใหม่ครับ

ปล.ไม่ทราบว่าใช้ internet ของที่ไหนและ router เป็นรุ่นอะไรครับ? เผื่อมีสมาชิกท่านอื่นใช้แบบเดียวกันจะได้แนะนำกันได้ ยิ้ม

mahoub@gmail.com's picture
2
ครับ

ครับ ลองต่อตรงแล้วก้อไม่ได้

Router ของ Linksys wrt54g ครับ

อีกอย่าง ลอง ping DNS แล้ว Ping ได้ แต่ออก Net ไม่ได้ งงงงงงงงงง